Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องเอฟเฟค Acoustic Guitar หน่อยครับ  (อ่าน 1649 ครั้ง)

achawa123

• member
เอฟเฟคกีต้าร์โปร่งอันไหนยี่ห้ออะไรเหมาะและน่าสนใจ
กับนักดนตรีโฟล์คซองกลางคืนบ้างครับและเอฟเฟคเสียงแตก
ถ้านำมาใช้กับกีต้าร์โปร่งควรใช้อันไหนดีครับ
และถ้าเรามีเอฟเฟคหลายๆก้อนเราจะรวม[ลิ้งกัน] ต้องใช้อะไรครับ [เรียกชื่อไม่ถูก]
รบกวนด้วยนะครับ :) :D ;D :-[ :-X :-\

ขอบคุณนะครับ

sobdong

• member
/ใช้ด้วยกันได้กับกีต้าร์ไฟฟ้าหมดเลย

/ส่วนใหญ่ใช้ คอรัส  รีเวอร์บ แตกก็ใช้ได้ตั้งแต่ overdrive แห้งๆ ยัน FUZZเปียกๆ เลยครับ

/เสียงแตกส่วนใหญ่ถ้ากีต้า ตัวใหญ่มากเสียงจะพร่าๆ แต่เพราะดีแปลกๆ

/ต้องใช้ตัวจ่ายไฟ กับสายแจ็คสั้นๆ

achawa123

• member
sobdong ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ><
มียี้ห้อแนะนำใหม่ครับ พอดีมือใหม่   ??? 8)

Dawrin505

• member
 :) ;)   Zoom A3 ครับ..เอฟเฟคเพียบ...ลองเข้าไปดูรีวิวได้ครับ!

วันละเป๊ก

• member
Fishman toneDEQ

sobdong

• member
นี่น้าๆเสนอมาเป็นพวก PRE AMP DI ผมว่าน่าสนใจสำหรับ จขกท.เลยครับ พวกนี้บางตัวจะมีเอฟเฟกอยู่ในตัวแล้ว(เหมือนpreamp multi effect) จะสะดวกกว่าพกก้อนมากๆเลยครับ