Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกแอมป์หน่อยครับน้าๆ...  (อ่าน 1723 ครั้ง)

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
ช่วยเลือกแอมป์หน่อยครับน้าๆ...
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:58:20 »
คือผมมีความจำเป็นต้องใช้แอมป์กีต้าร์โปร่งหน่อยครับ  งบน้อยครับ ครึ่งหมื่นเองครับ จะเอายี่ห้อถูกๆพวก Mega,Rock,Beringer, หรือจะซื้อพวก Power Mixer+ลำโพงดีนะ  งานประมาณไม่ใหญ่มาก Out Door เล่นคนเดียวเสียบไมค์กับกีต้าร์โปร่ง แล้วพวกนี้ถ้าเราเอา Semi Hollow มาเสียบเสียงมันจะดีไหมครับ ช่วยผมคิดหน่อยนะ ไม่เคยมีจริงๆ เจ้าแอมป์อคูสติกเนี่ย ^^

KULAA_101

• member
Re: ช่วยเลือกแอมป์หน่อยครับน้าๆ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:08:49 »
โดยปกติเจ้าAcousticAmp.ราคามันจะแพงกว่าSolid.Amp.อยู่แล้วครับ ในงบที่ตั้งคงจะได้แอมป์คุณภาพดีๆลำบากครับ(ของใหม่) และของเก่าก็หายากพอดู.. เอางี้ ..ถ้าคิดจะเล่นพวกSemiHollowด้วยผมแนะนำเจ้าจิ๋วMicroCubeของRolandที่มีจำนวนWattน้อย แต่เสียงดังดีทีเดียว ...ถ้าเอาAcousticAmp.โดยตรงคงได้รุ่นต่ำๆของKustomSeinnaครับ ....

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ช่วยเลือกแอมป์หน่อยครับน้าๆ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:49:59 »
ีuntrasound ก็ใช้ได้ครับ น้าป๊อบ เสียงดีทีเดียว 5 พันกว่าๆ ดูของได้ที่ร้าน string shop ครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:18:20 »
ีuntrasound ก็ใช้ได้ครับ น้าป๊อบ เสียงดีทีเดียว 5 พันกว่าๆ ดูของได้ที่ร้าน string shop ครับ

รู้สึกจะมีอีกรุ่นถัดมารู้สึกจะแปดพันประมาณนี้แหละครับ เสียงดีครับ ตามน้าเบียร์ไปได้เลยครับ

cross

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:25:18 »
Ultrasound    คุ้มค่าครับ  ราคาไม่แพงด้วย

ผมใช้รุ่น 15 วัตต์ ซ้อมเล่นที่บ้าน ลูกเล่นอาจจะน้อยไปนิด  แต่ก็ถูกใจ
ถ้าลูกเล่นเยอะหน่อยต้อง 30 วัตต์ หรือ รุ่น DS4   ครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:20:29 »
ขอบคุณน้าๆที่เข้ามาตอบครับ Ultrasound ต้องไปลองครับแล้วร้านที่ว่ามันอยู่ที่ไหนอ่ะครับ จะได้หาเวลาไปลอง
ปล.custom รุ่น 30w ของหมดครับ ไปมาเมื่อวาน

iTui

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:19:53 »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้แจมถามเรื่องแอมป์ด้วยนะครับ

คือว่านอกจากร้านธ๊ระฯ ที่เวิ้งฯ แล้ว ร้านไหนในกรุงเทพฯ ที่มี Roland AC 33 วางขายบ้างครับ ขอเบอร์ด้วยครับถ้ามี ขอบคุณล่วงหน้าจ้า  ;D

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:55:30 »
ถ้าสะดวกรถไฟฟ้าก็ร้าน string shop ตรงใกล้ๆเอมโพเรี่ยมครับ มีที่จอดรถสะดวกสบาย บรรยากาศร้านเป็นกันเองครับ มีของให้เลือกอีกมากมาย ไปแล้วอาจจะได้อย่างอื่นเพิ่มนอกจากแอมป์...