Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความเห็นเพื่อนๆ และก็เสนอ ให้มีเวปบอร์ดในหัวข้อ Tab & Note กีตาร์ครับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)

เกิ้น Fingerdance

• member
ผมคิดว่า ไนนี้น่าจะมีบอร์ดที่ เพื่อนๆสมาชิกนำเอา Tab & Note ทั้ง คลาสสิค ทั้ง fingerstyle มาลงให้สมาชิกคนอื่นๆได้ไปเล่นกันน่ะครับ ผมเห็นว่าบางที มันกระจัดกระจาย จนจะย้อนกลับไปหาก็ลำบากครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆในนี้จะเห็นด้วยหรือ  มีข้อเสนอยังไงบ้างครับ เผื่อทางเวปมาสเตอร์จะเอาไปปรับปรุงน่ะครับ

FatBoy

• member

redtopup

• member
เห็นด้วยบางส่วนครับ
มองได้หลายมุมครับ
บางทีคนโหลดก็จะโหลดไป แบบไม่ได้เอาไปเล่น  ไปเก็บเอาไว้เฉยๆ
โน๊ตบางเพลงก็ หาโหลดไม่ได้ ต้องซื้อ หนังสือมา  ต้องหาแล้วหาอีก ค้นแล้วค้นอีก สุดท้ายเสียเงินซื้อมา สั่งจากต่างประเทศ
คนที่แต่งเพลงกว่าจะเรียบเรียงได้แต่ล๊ะเพลงนั้น ยากแสนยาก 
คนอยากจะเล่นแต่หาโน๊ตไม่ได้ไม่รู้จะไปหาที่ไหน ในเพลงที่อยากจะเล่นถึงจะเสียเงินซื้อก็ยอม ผมก็คนหนึ่งล๊ะ
ทุกอย่างต้องไข่วคว้า 
บางคนชอบแต่ของฟรี ไม่ลงทุน  แต่บางคนเสียเงินก็ได้แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหน
ผมว่า ดีอย่างเสียอย่างครับ
โน๊ตบางอันมีลิขสิทธ์
ผมเองก็ชอบของฟรีครับ 
การมีโน๊ตลงในเว็บ ส่งผลหลายอย่าง  ผมว่ามีผลกระทบมากกว่าผลดีครับ
ถ้าโน๊ตเพลง แท๊ปเพลง ที่เพื่อนสมาชิกแต่งเอง นี่  ผมเห็นสมควรครับ เพราะเป็นการให้สมาชิกด้วยกัน  ไปแบ่งกันเล่น
ผมว่า โพสขอนี่แหละดีครับ  ใครมีก็แบ่งปันกัน 
หรือ ใครมีมากๆ ก็ เอามาลง  แล้ว ลิงค์วิดิโอในยูทูป พร้อมกับ แป๊ะ แท๊ปหรือ โน๊ตเอาไว้  เป็นเพลงๆไป 
สนับสนุด ทั้ง 2 อย่างเลยครับ

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Peng

• member
น้าredtopup คับผมเห็นด้วยครับ ผมกลัวwebmasterจะโดนจับอะ555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ใช่ครับ เดี๋ยวเวป เค้าจะโดน ถ้าเปิด เป็นห้องอย่างโจ๋วครึ้ม  อยากหาอะไรก็ เวป http://www.4shared.com  เลยครับ 

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
หากมีคนไม่หวังดี แอบอิจฉา บ้านหลังนี้
เอาผลงานที่มีลิขสิทธิ์  มาลงแปะไว้
และหากพวกเรา  รู้เท่าไม่ถึงการ
ความยุ่งยาก ความลำบาก มันจะตามมา นะครับ
คิดว่า  ขอกัน  ตามหากัน  แบ่งปันกัน  ตามความรู้ความสามารถเฉพาะตัว ดีกว่า

Finger Picking Style

Missdupdip

• member
เห็นด้วยน่ะ แต่ก็ต้องแล้วแต่คนว่าจะเอาเพลงไปทำอะไร

ถ้าคนที่เอาเนื้อเพลงไปแล้วทำประโยชน์ก็ดีกว่าจะเก็บเอาไว้เฉยๆน่ะค่ะ