Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้ากบ Bluemoon เรื่องช่วยแนะนำไมค์ สำหรับร้องเพลง + บันทึกเสียงหน่อยครับ[>หลุดUFO หน้า 26<]  (อ่าน 198729 ครั้ง)

ฺBank~Ripa

• member
ผมก็เห็นไอเจ้า MIDI เป็นเครื่องๆน้ะครับ อ่านหมดแล้วจริงๆ TT_TT ไม่ยักมีบอกอะไรผมไว้ อั้นไว้นิดคับน้าทนอีกหน่อย ผมไม่มีความรู้เลยคับมาแบบบ้านๆ

ผมเข้าใจว่าน้า sickstep ไม่มีความรู้พื้นฐานในเครื่องมือและอูปกรณ์การบันทึกเสียง

เลยไช่ไหมครับถ้าน้าถามรายละเอียดทุกอย่างผมว่าไม่น่าจะมีไครอธิบายให้น้าเข้าใจใด้

อย่างท่องแท้นะครับ  ผมว่าทางที่ดีน้าไปลองหาหนังสือหรือเซิทหาข้อมูลเป็นอย่างๆแล้วลองทำดู

ติดขัดตรงไหนพี่กบคงพร้อมอธิบายอีกครับ แต่แค่ความรู้พื้นฐานก็ไม่รู้ถามไปเดี่ยวจะเครียดนะครับ
;D ;D ;D ;D
แหม ครับผม เห็นน้าแกใจดีตอบหมดผมก็เลยถามเอาๆน่ะครับ ^^น้าๆคงไม่รำคานกานนะครับ ;D

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ไม่เป็นไรครับ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เรียนรู้ไป ..

เมื่อกี๊ ยังบ่นไม่เป็นภาษาอยู่เลยครับ 55555

ผมเข้าใจว่าน้า sickstep ไม่มีความรู้พื้นฐานในเครื่องมือและอูปกรณ์การบันทึกเสียง

เลยไช่ไหมครับถ้าน้าถามรายละเอียดทุกอย่างผมว่าไม่น่าจะมีไครอธิบายให้น้าเข้าใจใด้

อย่างท่องแท้นะครับ  ผมว่าทางที่ดีน้าไปลองหาหนังสือหรือเซิทหาข้อมูลเป็นอย่างๆแล้วลองทำดู

ติดขัดตรงไหนพี่กบคงพร้อมอธิบายอีกครับ แต่แค่ความรู้พื้นฐานก็ไม่รู้ถามไปเดี่ยวจะเครียดนะครับ
;D ;D ;D ;D

+100 ^_^

น้องเก๋ก็ยังอุส่าตามมาดูถึงนี่ 5555+

นั่นสิครับ 5555555  เซ็นต์ เป็นเลิศเลยทีเดียวครับ 555555

แหม ครับผม เห็นน้าแกใจดีตอบหมดผมก็เลยถามเอาๆน่ะครับ ^^น้าๆคงไม่รำคานกานนะครับ ;D

ไม่รำคาญหรอกครับ แต่ถ้า น้าหาข้อมูล มาไม่พอ การที่น้ากบอธิบายไป ก็ยิ่งจะทำให้ งง ซะด้วยซ้ำครับ ลองศึกษา เบื้องต้นให้เข้าใจประมาณนึง แล้วติดตรงไหนค่อยถามก็ยังได้ครับ เพราะบอกไปแต่ น้าไม่เข้าใจ เดี๋ยวจะหลงทางกันไปใหญ่ครับ ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีใครบ่นหรอกครับ ^_^ ยินดีช่วยเหลือ ด้วยกันทั้งนั้นครับ ^_^  นี่คือข้อดีสุดๆของเวปนี้ครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member

แหม๋ ทีแซวน้องเก๋ ยาวๆ ไม่เห็นบ่นเลยครับ อิอิ ^^

มีแซวถึงนี่เลยเหรอคะ อิอิ

น้องเก๋ก็ยังอุส่าตามมาดูถึงนี่ 5555+
[/quote]

ผมว่า พอเห็นชื่อ พระจันทร์สีฟ้า/Aip studio/noomxman/somjean   น้องเค้าก็คงพอเดาได้แล้วล่ะครับ ว่าถูกพาดพิง แน่ๆ 55555555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ไม่รำคาญหรอกครับ แต่ถ้า น้าหาข้อมูล มาไม่พอ การที่น้ากบอธิบายไป ก็ยิ่งจะทำให้ งง ซะด้วยซ้ำครับ ลองศึกษา เบื้องต้นให้เข้าใจประมาณนึง แล้วติดตรงไหนค่อยถามก็ยังได้ครับ เพราะบอกไปแต่ น้าไม่เข้าใจ เดี๋ยวจะหลงทางกันไปใหญ่ครับ ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีใครบ่นหรอกครับ ^_^ ยินดีช่วยเหลือ ด้วยกันทั้งนั้นครับ ^_^  นี่คือข้อดีสุดๆของเวปนี้ครับ ^_^

+100000000 น้าๆในบ้านนี้มีแต่คนใจดีครับ  ผมเองยังติดอยู่ที่นี่ยึดเป็นเรือนตายเลยครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member

+100000000 น้าๆในบ้านนี้มีแต่คนใจดีครับ  ผมเองยังติดอยู่ที่นี่ยึดเป็นเรือนตายเลยครับ ;D ;D ;D ;D

โห  น้าหนุ่ม เหนียวแน่นจริงครับ 55555

ปล.ถ้าไปเวปอื่นคงตายก่อนได้เหนียวแน่นแน่เลยครับ 5555555

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

+100000000 น้าๆในบ้านนี้มีแต่คนใจดีครับ  ผมเองยังติดอยู่ที่นี่ยึดเป็นเรือนตายเลยครับ ;D ;D ;D ;D

โห  น้าหนุ่ม เหนียวแน่นจริงครับ 55555

ปล.ถ้าไปเวปอื่นคงตายก่อนได้เหนียวแน่นแน่เลยครับ 5555555

เล่นที่อื่นเจ็บมาเยอะสาหัสมาแยะครับ 55555 ;D ;D ;D ;D
noomxman

jion159

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากรู้ว่าพี่มีหลักการซื้อโซฟาในห้องอัดยังไงครับ เข้าห้องอัดห้องไหน น่านอนทุกห้องเลยให้ตายเหอะ

ผมเคยรู้จักกับพี่ๆโปรดิวฯ อยู่ 2ท่าน พูดแบบเดียวกันว่า โซฟาเป็นสิ่งจำเป็นที่สุด ในเวลาที่จำกัด ที่จะเชือดได้อย่างรวดเร็ว ก่อนที่  .....  จะเปลี่ยนใจ ครับ  55555555555

อั๊ยยะ ..... +100 ด้วยครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ไม่เป็นไรครับ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เรียนรู้ไป ..

เมื่อกี๊ ยังบ่นไม่เป็นภาษาอยู่เลยครับ 55555

ไม่ได้บ่นครับ ปวดขี้ตะหาก 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ผมอยากรู้ว่าพี่มีหลักการซื้อโซฟาในห้องอัดยังไงครับ เข้าห้องอัดห้องไหน น่านอนทุกห้องเลยให้ตายเหอะ

ไปซื้อที่ INDEX LIVING MALL อะครับ มีทุกสิ่งให้เลือกสรร สำหรับผู้ที่รักการ DECORATE ;D

ผมนึกว่าพี่จะบอกว่าเลือกแบบที่เชือดแล้วไม่ปวดหลังงงงงง
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

• member

เล่นที่อื่นเจ็บมาเยอะสาหัสมาแยะครับ 55555 ;D ;D ;D ;D

พี่หนุ่มพูดแบบนี้ เดี๋ยวพี่สมจิตรต้องมาแน่ ๆ ครับ (-_-')
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member

พี่หนุ่มพูดแบบนี้ เดี๋ยวพี่สมจิตรต้องมาแน่ ๆ ครับ (-_-')

ดักอีกแล้ว อดเลย T^T

• member

ไปซื้อที่ INDEX LIVING MALL อะครับ มีทุกสิ่งให้เลือกสรร สำหรับผู้ที่รักการ DECORATE ;D

ผมนึกว่าพี่จะบอกว่าเลือกแบบที่เชือดแล้วไม่ปวดหลังงงงงง

โถ่ พี่ไม่ใช่คนแบบนั้น

ถ้าไม่เกิดอารมณ์ 55555555+

Aip studio

• member

คำถามคือ มีด้วยเหรอครับ ที่ไม่เกิดอ่ะ  5555555555

ปล.เอ๊ะ น้อง เก๋ ยังอ่านอยู่เปล่าเนี่ย 555555555

• member

คำถามคือ มีด้วยเหรอครับ ที่ไม่เกิดอ่ะ  5555555555

ปล.เอ๊ะ น้อง เก๋ ยังอ่านอยู่เปล่าเนี่ย 555555555

ไม่มี 5555555555+

noomxman

• member

ดักอีกแล้ว อดเลย T^T

พักนี้พี่สมจิตรงานเยอะครับ 55555  ;D ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member

พักนี้พี่สมจิตรงานเยอะครับ 55555  ;D ;D ;D ;D

พูดเหมือนน้ากบเป๊ะ ท่าทางจะบ่อยจริงครับ 555555555

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee

กด +100000 ไปเลยยยย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

• member

พักนี้พี่สมจิตรงานเยอะครับ 55555  ;D ;D ;D ;D

พูดเหมือนน้ากบเป๊ะ ท่าทางจะบ่อยจริงครับ 555555555

ดีแล้วครับ ชาวไทยจะได้ไม่ลืมแก 55555+

Aip studio

• member

คำถามคือ มีด้วยเหรอครับ ที่ไม่เกิดอ่ะ  5555555555

5555555+ คิดเหมือนกันสินะครับ อิอิ ^^

• member

นี่ถ้าเปลี่ยนเป็นตัง ป่านนี้รวยเป็นสิบล้านแล้ว 55555+