Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: african blackwood แนวเสียงเป็นอย่างไร รบกวนน้าๆ ขอความคิดเห็นด้วยครับ  (อ่าน 1116 ครั้ง)

termsup99

• member
รบกวนน้าๆ ท่านใดใครเคยลอง กีต้าร์ back side african blackwood บ้าง แนวเสียงเป็นอย่างไร ถ้าเปรียบ brazilian rosewood แนวเสียงต่างกันยังไง เท่าที่ฟังจากคลิป you tube โดยส่วนตัวชอบเสียงมาก แต่ไม่รู้เสียงจริงเป็นยังไง แล้วback side  black limba เสียงเป็นอย่างไร ใครพอทราบขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

termsup99

• member
 ดันเบาๆ กระทู้หล่นเร็วมาก.......

sonic

• member
ยังไม่เคยเล่นนะ แต่ดูรีวิวเมืองนอก ฝรั่งบอกว่า คล้ายๆ กับ rosewood ให้เสียงเบสที่หนักแน่น ครับ
เขาเรียก ”African Blackwood” เพราะไปพบที่นั่น คือ Southern Africa

John Mayer นักกีต้าร์ฝืมือระดับเทพ บอกว่า
African Blackwood ให้เสียงที่ดุดัน หนักแน่น แต่เวลาจับรู้สึกว่า มันหนัก น้ำหนักเยอะ
สุดท้ายบอกว่า ชอบ และพอใจกับ Brazilian มากกว่าครับ

termsup99

• member
ขอบคุณน้า sonic มากครับ