Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบ Martin ทรง om รุ่นที่ไม่มี ดอท คือรุ่นอะไร ผู้รู้  (อ่าน 1555 ครั้ง)

nookbkza

• member
มีใครพอจะรู้ไหมครับ martin ทรง om รุ่นที่ไม่ที ดอท บนฟิงเกอร์บอร์ด คือรุ่นอะไร คราวๆ ไม้หน้าไม่แน่ใจว่า ซีดาร์ มั้ยสีคล่ำๆ ข้างกับหลังเป็น โรสวู๊ด มันคือรุ่นอะไรครับ

mai_911

• member
แบบนี้หรือเปล่าครับ

OOO - X1

ไม้หน้า Solid Spruce

nookbkza

• member
แบบนี้หรือเปล่าครับ

OOO - X1

ไม้หน้า Solid Spruce

ไม่ใช่ครับแต่คล้าย แต่ก็ขอบคุณมากครับ เพิ่มหนทางการหา

กฤษณ์

• member
Martin OM Laurence Juber Signature Limited Edition มีอยู่ 9 รุ่น มีสามรุ่นที่ไม่มี fretboard inlay ตามรูปด้านล่างครับ

upload pic

nookbkza

• member
Martin OM Laurence Juber Signature Limited Edition มีอยู่ 9 รุ่น มีสามรุ่นที่ไม่มี fretboard inlay ตามรูปด้านล่างครับ

upload pic

ใช่เลยครับ มันใช่ทุกอย่าง น่าจะรุ่นนี้ แต่...มันเป็นตัวคอเต็มไม่มีเว้า ขอบคุณมากครับ