Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากกีตาร์แล้ว น้า ๆ เล่นเครื่องดนตรีอะไรกันอีกครับ  (อ่าน 7037 ครั้ง)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
นอกจากกีตาร์แล้ว น้า ๆ เล่นเครื่องดนตรีอะไรกันอีกครับ
แล้วเล่น กีตาร์ classic กันบ้างมั้ยครับ...

ส่วนตัวผมเล่นไวโอลินครับ เล่นไม่เก่งเพราะหัดตอนโตแล้ว แต่ชอบมากบ้าพอ ๆ กับกีตาร์

แล้วท่านอื่นล่ะครับ มีอย่างอื่นอีกมั้ย :D

หมอก

• member
ลองคาฮองก่ะอูกูแบบมั่วสุดๆ...ตอนนี้อยากเล่นเปียโนอยากไฮโซก่ะเค้าบ้างแต่ม่ะมีตังค์อ่ะคับ..อิอื

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
Anne Akiko Meyers Plays $3.6 Million Dollar Violin On Countdown

เอาเรื่องของไวโอลิน ตัวที่แพงที่สุดในโลกมาแบ่งปันครับ
Akiko Meyers เล่นได้ดีมาก ๆ ครับ...

nhoy

• member
นอกจากกีต้าร์แล้วก็เบส  และกลองพอได้บ้างครับน้าส้มจีน

pickpanther

• member
    • My Page
เล่นนักร้องครับ
FB/PickFingerstyle

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมเคยตีกลองมาก่อนครับ แต่ตอนนี้ แทบตีไม่ได้แล้ว...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

teeded044

• member
เมื่อก่อนผมเล่นกีตาร์ คลาสสิค มาก่อนนะครับ ตอนนี้ก็ยังเล่นบ้างบางที แต่ผมก็มีกลอง Bongo ไว้ตีเวลาไปปาร์ตี้นะครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
       ขลุ่ย  คือคำตอบสุดท้ายครับ    ;D ;D ;D ;D
noomxman

nai chic

• member
    • www.facebook.com
เล่นแทบจะทุกอย่างครับน้าส้มจีน แต่ที่ต้องนำติดตัวไปทุกที่คือเม้าออแกนครับ.. :D :D :D

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
ปกติไม่ได้เล่นกีต้าร์ครับ  เป่าแซ๊กเป็นส่วนใหญ่  นานๆ ทีค่อยเล่นเปียโนครับ มือมันไม่คล่องเหมือนเมื่อก่อน (ห่างกันมานาน)
ปล. กีต้าร์เพิ่งมาหัดเล่นครับ  ^^
facebook.com/byrt21

MUI

• member

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
เล่นนักร้องจนมีลูกสองคนแล้วครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
น้าคิงเล่นนักร้อง ผมก็เล่นนักวิจัยล่ะครับ 555+
:)

nantfa

• member
มีขลุ่ย   ซื้อมา 1300  

กับ ฮาโมนิก้า  อันละ 700

เเต่ซื้อมารอ เหมือนยังไม่ได้หัด ไปถึงไหนเลย

ว่าเเล้ว  ตอนนี้กำลังจะหัดตีหม้อ เเทน กลองครับ  !!     ฮิฮิ....ล้อเล่น

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

wichian

• member
มีขลุ่ย ของอาจารย์ธนิต อันล่ะ 3,000 ไม่รู้ไม้อะไร
เมาส์ ออแกน
ไวโอลีน (เล่นได้ แต่ไม่เก่ง แนวเพลงสไตส์วงแฮมเมอร์อ่ะครับ)
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

nosida

• member
เคยตีกลองครับ แต่ตอนนี้ตีไม่เป็นแล้วห่างไปนาน  ;D

kalasin_blues

• member
เล่นเปียโนได้นิดหน่อยคับ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ผมเล่นมันหมดนี่เลยครับ แต่เอาดีได้แค่กีตาร์กับ ukulele ^_^

wichian

• member
ผมเล่นมันหมดนี่เลยครับ แต่เอาดีได้แค่กีตาร์กับ ukulele ^_^

โอ้โห นี้มันบ้านว่าร้านขายเครื่องดนตรีครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

yamakita

• member
เคยหัดตีขิมกะจะเข้นิดหน่อย แต่ไม่รุ่งครับ แต่ก็อยากกลับไปหัดตีขิมอีกครั้งครับ