Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆใช้เวลาซ้อมนานมั้ยกว่าจะเล่นไม่มีผิดทั้งเพลง  (อ่าน 3343 ครั้ง)

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ถ้าเป็นฟิงเกอร์สไตล์เพลงนึงเราหัดเป็นเดือนเลย

ใช่ครับ หัดเป็นเดือนๆๆเลยผม ก็ยังผิดเลยครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
นานมากกกก..... แต่ก็ยังมีผิดพลาดอยู่ตลอดเวลาครับ อย่างครับ เราไม่ได้เล่นเป็นอาชีพ ได้จับกีตาร์วันละนิดละหน่อย บางวันไม่ได้จับเลย (ได้แต่มอง ๆ ^^) จะให้เล่นได้เหมือนคนที่เค้าต้องจับกีตาร์แทบจะตลอดเวลาไม่ได้หรอกครับ ....นอกจากจะเป็นเทพกีตาร์มาจุติ 555