Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคิดจะเรียนทำกีตาร์โปร่งเชิญทางนี้..  (อ่าน 16648 ครั้ง)

SURACHART2554

• member
Re: ใครคิดจะเรียนทำกีตาร์โปร่งเชิญทางนี้..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 17:21:50 »
ขอประธานโทษนะครับ..บางครั้งผมเรียบเรียงคำไม่เก่งผม..แต่ผมบอกได้เลยการทำกีตาร์มันสนุกมากๆสำหรับผม..ตื่นเต้นอยู่ตลอดและบอกได้เลยปัญหาจะเกิดและจะมีทางแก้มากที่สุดถ้าเราได้ทำขึ้นมาเอง..

ผมก็ตะหงิด อยู่เหมือนกันเลยครับน้า  อยากทำเองมาลองดูบ้าง
ผมก็ศึกษาถึง โครงภายในยี่ห้อต่างๆอยู่  ตอนนี้ 
ผม  ตอนนี้  ว่าจะไปถามช่างว่า วิธีการเหลาคอกีต้าร์มันทำยังไง
ท่อนมันมาเป็นเหลี่ยมๆ  รู้สึกว่าไอ้ตรงคอเนี่ยมันน่าจะเหลายาก 
ส่วนอื่น ผมว่า ถ้าเครื่องมือครบล๊ะก้อ  ลุยได้สบายเลย 
ผมเคยแอบถามเรื่องโครงภายใน ว่า ถ้าต้องการ ให้เสียงเป็น แบบนี้ จะ ต้อง เหลา ตรงส่วนไหนให้บาง  ช่างก็ไม่ยอมบอก 
ไอ้โครงภายในนี่แหละผมว่ามันสำคัญมักๆ 
ผมมี  สเกลของกีต้าร์ ฮุยเซอร์ กับ สมอลแม่น อยู่ ว่าอยากจะลองทำเล่นๆดูเหมือนกัน
ไปดูสเกลของมันแล้ว ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
แบบว่า มันต้องทดความหนาของไม้ด้วย  ในสเกล 
อยากลอง จริงๆครับน้า  ตัวแรกของผม 
ยังอยากจะเอาไม้อัดมาลองทำดูก่อน  เสียงกระป๋องช่างมัน 
ผมว่าถ้าเครื่องมือครบเนี่ยมันก็ไม่ใช่ ของที่ยาก และ ของที่ง่ายเลย   
ได้พวก  ไอน้ำฮีตเตอร์เนี่ย  ที่ใช้ดัด เนี่ย  วันหลัง ต้องไปขอดู ไปขอศึกษากับเค้าแล้ว 
ส่วนอื่นๆ ผมเห็น ช่างเขาซื้อมาเป็น ท่อนๆ บางเป็นชิ้นๆแล้ว

อยากลองทำดูมั่งครับน้า  ผมว่ามันก็เป็นความสุขดีจริงๆว่าเราสร้างขึ้นมาเอง ได้สำเร็จ 
น้าเริ่มโครงการเมื่อไหร่ บอกด้วยครับ
น้า RED  เรียนทำเลยจะคอยดูผลงานขั้นเทพของน้า

dream

• member
Re: ใครคิดจะเรียนทำกีตาร์โปร่งเชิญทางนี้..
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 17:28:24 »
ใครเรียนสำเร็จ แล้ว ผมจะได้เป็นลูกค้าครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 17:40:08 »
น้ามีสเกลลงให้ชมหน่อยครับ.

ของผมเป็นหนังสือ กระดาษมันสี  เป็นเล่มเลยครับมันหนามากด้วยครับ  เอามากางหักเพื่อถ่ายเอกสารมันจะออกมาได้อย่างเก้ง ครึ่งหน้ากว่าเองเคยลองแล้ว
  หักมากๆมัน จะหลุดเลยครับ   เดี่ยวคืนนี้ไปค้น เอามาดูก่อนครับ  
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

dho

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 18:30:58 »
ให้สุดความพยายามเพื่อชาวโลก....สู้โว้ย.

nco4433

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 19:13:47 »
น้ามีสเกลลงให้ชมหน่อยครับ.

ของผมเป็นหนังสือ กระดาษมันสี  เป็นเล่มเลยครับมันหนามากด้วยครับ  เอามากางหักเพื่อถ่ายเอกสารมันจะออกมาได้อย่างเก้ง ครึ่งหน้ากว่าเองเคยลองแล้ว
  หักมากๆมัน จะหลุดเลยครับ   เดี่ยวคืนนี้ไปค้น เอามาดูก่อนครับ  
กล้องถ่ายภาพเลยครับน้า...อยากได้ แบบ จัมโบ้อะครับ..น้าพอมีมั๊ยคับ...เผื่อเก็บไว้จุดไฟในตัวครับ...อิอิอิ [email protected] เผื่อน้า red จะเมตตา

dho

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 19:34:00 »
เมตตาธรรมค้ำจุนโลก..