Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆค๊าบบบ ขอคำแนะนำด้วยค๊าบบบ คือว่าผมจะซื้อ YAMAHA FX370 BL  (อ่าน 4767 ครั้ง)

yut_ba

• member
    • facebook
อยากทราบว่าคิดเห็นของทุกคนว่ารุ่นนี้เปนยังไง ไม่มีความรู้เยย เพราะไม่เคยลอง ว่าจะสั่งจากกรุงเทพครับอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกไปลอง

yut_ba

• member
    • facebook
รออยู๋ค๊าบบบบ อยากได้กีตาร์ตัวไหม่จนนอนไม่หลับมาหลายคืนละ อิอิ

yut_ba

• member
    • facebook
ยังรอความเห็นของทุกคนครับ

BBadtz

• member
ตัวนี้เป็นไม้อัดทั้งตัว ผมว่าไม่คุ้มค่าครับ
งบประมาณนี้ลองดู Veelah หรือ Dolce ดีกว่าครับ (ได้ไม้หน้า solid ด้วย)
เพิ่มงบไปเล่น Takamine D26 ก็น่าสนครับ (9,900.-)
เป็นไปได้อยากให้หาเวลามาลองครับ
*สำหรับผมเรื่องคอกีต้าร์มีผลต่อความถนัดในการเล่นอย่างมากครับ*

yut_ba

• member
    • facebook
ตัวนี้เป็นไม้อัดทั้งตัว ผมว่าไม่คุ้มค่าครับ
งบประมาณนี้ลองดู Veelah หรือ Dolce ดีกว่าครับ (ได้ไม้หน้า solid ด้วย)
เพิ่มงบไปเล่น Takamine D26 ก็น่าสนครับ (9,900.-)
เป็นไปได้อยากให้หาเวลามาลองครับ
*สำหรับผมเรื่องคอกีต้าร์มีผลต่อความถนัดในการเล่นอย่างมากครับ*
หรอครับ มีคนเคยแนะนำอยู่นะครับยี่ห้อVeelah หนะครับ แต่ไม่เคยลองเหมือนกัน เค้าบอกว่าคุณภาพดีกว่าของ YAMAHA ผมก้อไม่แน่จัย เพราะไม่เคยลองครับเลยต้องมาขอความคิดเห็นจากน้าๆนี่ละครับ ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ

yut_ba

• member
    • facebook
แล้วละหว่าง yamaha fx370 bl กับ f600 ตัวไหนน่าลองกว่ากันครับ

yut_ba

• member
    • facebook
รอครับ

yut_ba

• member
    • facebook
รอต่ออออออ

totti_wt

• member
  • ^_^
แล้วละหว่าง yamaha fx370 bl กับ f600 ตัวไหนน่าลองกว่ากันครับ

โดยส่วนตัวผมแล้วชอบ Yamaha นะ.. แต่เมื่อเทียบราคาใกล้ๆ เคียงกัน Yamaha อาจเป็นรองแบรนด์อื่นนิดหน่อยในด้านของ Spec ที่ให้ครับ..
แต่ถ้าน้า yut_ba ไม่ซีเรียสเรื่องของสเปกว่าจะต้องได้ไม้หน้าเป็น solid หรือเป็นลามิเนต
ทั้งสองตัวเลือกด้านบน ก็เป็นตัวเลือกที่โอเคครับ..
แต่ถ้าอยากได้ยามาฮ่า รุ่นที่เป็น top solid ก็มีรุ่น FG700S ซึ่งก็คงต้องเพิ่มงบประมาณขึ้นไปอีก..

ยี่ห้ออื่นที่ใกล้เคียงงบ ที่น่าสนใจก็เช่น วีล่า dolce ทาคามิเนะ คราฟเตอร์.. ประมาณนี้ครับ.. ^_^
ลองดูมือ 2 ในห้องซื้อขายด้วยน่ะครับ.. อาจมีตัวที่ถูกใจ.. อิอิ..  

Rut_pro

• member
ผมเคยลอง f600  เสียงมันทึบๆ ไงไม่รู้ คงเป็นเพราะทำจากไม้อัดเปล่าไม่รู้ ส่วนตัวคิดว่าถ้าจะเล่น yamaha น่าจะเป็นรุ่นสูงจะดีกว่า ส่วนรุ่นต่ำๆ สู้พวก ยี้ห้ออื่นๆ ไม่ได้หรอกครับ

momo9507

• member
yamaha fx370 bl ผมว่าไปซื้อ fender cd60ce มันยังจะคุ้มกว่านะ ปรีแอมป์ก็ดีกว่า แถมกล่องแข็งให้ด้วย

wanchartwww

• member
ผมว่านะเก็บตังอีกนิด รอซื้อ yamaha cpx ในนี้แหละ ตามความรู้สึกน้อย ๆของผม คิดว่า ทรง om เกาและเล่นฟิงเกอร์สไตล เพราะมาก แต่ตีคอร์ดเสียงแห้ง ๆ ทรง dกับทรงจัมโบ้ ตีคอร์ดกังวาลดี เกาไม่ค่อยเพราะ เปงเพราะว่าลองเกาทรง om มา แต่พอได้ลอง yamaha cpx ผมว่ามันใช่เลยทั้งเกาและตีคอร์ด

wanchartwww

• member
Yamaha CPX 700 natural played and recorded w/ Beyerdynamic 201tg

ลืมบอกรุ่นไปคับ cpx 700

wanchartwww

• member
End Of The Summer Sea (夏の終わりの海) - Masaaki Kishibe

ดูคลิปนี้ชัดกว่าคับ

npas

• member
FGX700sc รุ่นนี้เป็นไงบ้าง มีใครเคยลองหรือยังครับ ;D ;D
[youtube]
Yamaha FGX700SC Demo
[/youtube]

9tonbbt

• member
แล้ว CPX นี่ เสียงเปล่า ไม่ออกแอมป์  ดีหรือเปล่าครับ

wanchartwww

• member
ดีคับ ในคลิปที่ให้ดูเป็นเสียงเปล่าไม่ได้ออกแอป์นี่คับ

wanchartwww

• member
ต้อง cpx 700 นะคับ ไม้หน้าเป็น solid         ส่วน cpx 500 ไม้หน้าเป็นลามิเนตผมไม่เคยลองไม่รู้เสียงดีไหม

9tonbbt

• member
ต้อง cpx 700 นะคับ ไม้หน้าเป็น solid         ส่วน cpx 500 ไม้หน้าเป็นลามิเนตผมไม่เคยลองไม่รู้เสียงดีไหม

แล้ว APX ล่ะครับ เป็นงัยมั่ง เห็นผอมบาง สวยดีครับ
เคยลองในงานเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ตั้งเสียงตาม tuner ที่ติดมากับกีตาร์ ผมว่าสายนิ่มเกินเหตุ เหมือนสายหย่อนเลย
ส่วนคอ เล่นง่ายดีครับ ชอบคอแยมอะฮ่ามาก อิอิ