Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Takamine GN93 หรือตัวไหนดีครับ  (อ่าน 15102 ครั้ง)

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
Re: Takamine GN93 หรือตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 19:31:23 »
ฮาร์ดเคสของ Takamine ปัจจุบันอยู่ที่ประมาณสี่พันห้าร้อยบาทครับ อาจลองดูของ Gator แทน ราคาจะอยู่ที่ประมาณสองพันแปดครับ
น้า Ch@mp เอากีต้าร์ไปลองดูซิครับ

เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณนะครับน้า nhoy... ;D
ขอให้หาได้ไวๆ นะครับ
เคส Takamine ของผมซื้อพร้อมกีต้าร์จาก "คุณดา" นครหลวงฟอร์จูน ในราคาสี่พันห้าครับใช้อยู่จนทุกวันนี้
น้า Ch@mp อาจลองหาเคสอื่นตามที่ผมเรียนไว้ดูนะครับ จะให้ดีควรเอากีต้าร์ไปลองด้วยครับ
ในปัจจุบันราคาได้ลงมาเเล้วนะครับ ขออนุญาตเเจ้งให้ทราบเพื่อไม่ให้เข้าใจคลาดเคลื่อนกับเพื่อนสมาชิกครับผม ;D ;D

nhoy

• member
Re: Takamine GN93 หรือตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 19:38:06 »
ผมเหมือนคุ้นๆ น้าเส้นทางลูกผู้ชาย ลงขาย Takamine ไว้ในห้องซื้อขาย แล้วมีฮาร์ดเคสแยกขายด้วยหรือเปล่าครับ ^^
เผื่อน้า Ch@mp หรือน้าๆ จะสนใจครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 20:37:48 »
ผมเหมือนคุ้นๆ น้าเส้นทางลูกผู้ชาย ลงขาย Takamine ไว้ในห้องซื้อขาย แล้วมีฮาร์ดเคสแยกขายด้วยหรือเปล่าครับ ^^
เผื่อน้า Ch@mp หรือน้าๆ จะสนใจครับ

ไม่มีฮาร์ดเคสแยกขายครับ ขออนุญาติโปรโมทครับ (เนียนๆเผื่อสนใจกีตาร์)
กีตาร์ดีสวย ขาย TAKAMINE CP3NC สภาพ 99.99%  8)  8)
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=50324.0
ผมสนใจฮาร์ดเคสอยู่เหมือนกันเลยทราบราคาเนื่องจากเคยโทรไปถามมาก่อนหน้านี้ไม่นานครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 20:53:52 »
กีต้าร์ก็เห็นเพิ่งซื้อมาไม่นานไม่ใช่หรือครับ
จริงๆ แล้วเมื่อก่อนนี้เคสของ Takamine ราคาค่อนข้างสูงกว่านี้มากทีเดียว การที่ราคาลงก็เป็นโอกาสดีของน้าๆ เลยครับ
แต่ถ้าไม่จำเป็นว่าต้องเป็นเคสของ Takamine ก็อาจดูของแบรนด์อื่นๆ แทนก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ น้าKeng Dvibhadr และ น้าnhoy ตอนนี้กำลังตามหา hard case มาให้สมาชิกใหม่อยู่ครับ ราคาเคสของ takamine แรงเหลือเกิน หมดงบแล้วครับ :'(
ในกรณีที่น้า Ch@mp ยังหาเคสไม่ได้ ผมยินดีที่จะไปเป็นเพื่อนช่วยดูให้ก็ได้นะครับ เพียงแต่ผมจะค่อนข้างว่างในตอนบ่ายๆ ถึงเย็นของวันอาทิตย์ครับ ยินดีนะครับ

Ch@mp

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 12:33:26 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ

กีต้าร์ก็เห็นเพิ่งซื้อมาไม่นานไม่ใช่หรือครับ
จริงๆ แล้วเมื่อก่อนนี้เคสของ Takamine ราคาค่อนข้างสูงกว่านี้มากทีเดียว การที่ราคาลงก็เป็นโอกาสดีของน้าๆ เลยครับ
แต่ถ้าไม่จำเป็นว่าต้องเป็นเคสของ Takamine ก็อาจดูของแบรนด์อื่นๆ แทนก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ น้าKeng Dvibhadr และ น้าnhoy ตอนนี้กำลังตามหา hard case มาให้สมาชิกใหม่อยู่ครับ ราคาเคสของ takamine แรงเหลือเกิน หมดงบแล้วครับ :'(
ในกรณีที่น้า Ch@mp ยังหาเคสไม่ได้ ผมยินดีที่จะไปเป็นเพื่อนช่วยดูให้ก็ได้นะครับ เพียงแต่ผมจะค่อนข้างว่างในตอนบ่ายๆ ถึงเย็นของวันอาทิตย์ครับ ยินดีนะครับ

ขอบพระคุณน้า nhoy เป็นพิเศษเลยนะครับ สำหรับทุกคำแนะนำ อย่างไรจะพยายามลองศึกษาด้วยตัวเองดูก่อนนะครับ ถ้าไม่สามารถจริงๆอาจจะต้องขอคำแนะนำจากน้าอีกครั้งครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 15:43:13 »
^^
ยินดีเลยครับ ไม่ต้องเกรงใจกันนะครับ คนรักกีต้าร์อะคูสติกด้วยกันครับน้า Ch@mp

Keng Dvibhadr

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 23:48:21 »
ถ้ากรณีที่น้า Ch@mp ไม่ได้นำกีต้าร์เดินทางไกลบ่อยๆหรือใส่รถไว้ กระเป๋าแบบหนาของ Takamine ที่ตัวแทนขายอยู่ (น่าจะประมาณ1100บาท) ก็เอาอยู่นะครับ ผมเองใช้มาปีกว่าๆแล้วสะดวกโอเคเลยครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

แต่ผมก็มีฮาร์ดเคสไว้กล่องหนึ่งเผื่อเอาขึ้นเครื่องบินครับ ยี่ห้อ Rockcase ครับ คุณภาพดีในราคาสบายกระเป๋า วัสดุเป็นไฟเบอร์ที่ทนทานน้ำหนักเบากว่าและกันอากาศเข้าได้ดีกว่าฮาร์ดเคสของ Takamine ที่เป็นไม้บุหนังครับ ลองดูนะครับเผื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ผมสั่งซื้อจากเว็ป ct music shop ส่งถึงบ้านเลยครับน้า ราคาสองพันต้นๆเท่านั้นเอง หรือของ Gator ก็น่าใช้มากๆครับ