Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไปญี่ปุ่น ควรซื้อกีตาร์ยี่ห้ออะไรถึงจะคุ้มครับ  (อ่าน 8549 ครั้ง)

joesui

• member
ตอนนี้แอบลังเลไปทางกีตาร์ไฟฟ้านิดนึงละครับ ดันไปเห็น fender TL68 Beck จากการ์ตูนเรื่อง Beck ครับ สวยมากทีเดียวเชียว แล้วราคาก็ถูกกว่าเวลามีคนเอามาขายที่ไทยเป็นหมื่นแน่ะครับ^^

joesui

• member

joesui

• member

youyouyou

• member
ตามมาฟังครับ ความรู้ดีครับ ขอบคุณครับ

กฤษณ

• member
เรื่องคืนภาษีในญี่ปุ่นนี่เขาจะคืนให้ที่ร้านเลยและให้ใบกำกับไว้ซึ่งเราต้องแวะไปส่งที่โต๊ะศุลกากรในสนามบินตอนกลับเท่านั้น ปัญหาก็คือร้านขายกีตร์เท่าที่ผมทราบมีร้านเดียวคือ Shimokura ที่มีบริการนี้และคุณต้องถามเองด้วย (ต้องเอาพาสสปอร์ตและตั๋วเครื่องบินขากลับให้เขาดูด้วยนะครับ)

ตอนนี้ภาษีขึ้นเป็น 8% แต่ไม่เกี่ยวกับกีตาร์มือสองนะครับ

joesui

• member
เรื่องคืนภาษีในญี่ปุ่นนี่เขาจะคืนให้ที่ร้านเลยและให้ใบกำกับไว้ซึ่งเราต้องแวะไปส่งที่โต๊ะศุลกากรในสนามบินตอนกลับเท่านั้น ปัญหาก็คือร้านขายกีตร์เท่าที่ผมทราบมีร้านเดียวคือ Shimokura ที่มีบริการนี้และคุณต้องถามเองด้วย (ต้องเอาพาสสปอร์ตและตั๋วเครื่องบินขากลับให้เขาดูด้วยนะครับ)

ตอนนี้ภาษีขึ้นเป็น 8% แต่ไม่เกี่ยวกับกีตาร์มือสองนะครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับน้ากฤษณ์

darkoper

• member
ขอถามต่อยอดนะครับ ในงบประมาณ 20000-30000 มีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างครับ Takamine และ K.yairi เนื่องจากรุ่นมันเยอะมาก โดยเฉพาะ K.yairi บางทีรุ่นที่ลงขายไปหาในเว็บของ k.yairi ก็ไม่มี แอบงง เหมือนกัน แล้วแต่ละร้านย่านนั้นมีให้ลองให้เลือกทั้งมือสองและ ใหม่ในร้านเดียวกันเลยหรือป่าวครับ  กำลังสนใจ k.yairi และมีโครงการไปญี่ปุ่น หาข้อมูล ต้องรบกวนผู้รู้แล้วหล่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ