Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ Music collection สาขาไหนน่าไปใช้บริการบ้างครับ  (อ่าน 4179 ครั้ง)

Korn_FT

• member
ที่ถามเพราะไปเจอมาบางสาขา แค่ลองยังทำเหมือนไม่อยากจะหยิบให้เราลองเลย พอจะมีแนะนำมั้ยครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
Re: ตอนนี้ Music collection สาขาไหนน่าไปใช้บริการบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 10:10:12 »
ปกติผมใช้บริการของสาขา Central ลาดพร้าวครับเป็นประจำครับ ส่วนสาขาพารากอนก็เคยแวะเวียนไปบ้างครับ

TOM1869

• member
Re: ตอนนี้ Music collection สาขาไหนน่าไปใช้บริการบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:24:54 »
ไปใช้บริการหลาย สาขา ปิ่นเกล้า สยามพารากอน งามวงศ์วาน ท่าพระ ใส่เสื้อยืด กางเกงวอร์ม รองเท้าแตะช้างดาว ขอลองเสียง Martin D28 หรือ 814CE   พนักงานเต็มใจหยิบให้ทุกที่ ครับ  ผมลองเสียงเฉยๆ ไม่ได้ โชว์ Power ไม่ได้ไปเล่น คอนเสริตร์น่ะครับ  ลองเสียงกีต้าร์ ต้องลองแบบมีมารยาทด้วย ใจเขา ใจเราครับ
Line id: 081-8718003

sknarathip

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:37:13 »
ผมไปลองที่ สาขาเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ แต่งชุดพนักงานโรงงานไป โดยบอกว่าเป็นมือใหม่อยากหากีตาร์มาเล่น (จริงๆเล่นมานานแล้ว)
คนขายจึงเริ่มอธิบายถึงคุณสมบัติต่างๆของกีตาร์ให้รู้และค่อยให้ทดลองทีละตัว เริ่มจากหมื่นนิดๆไปจนสามหมื่นกว่า จำไม่ได้ว่าลองไปกี่ตัว เพราะเยอะและนานมาก ก่อนบอกลาว่ายังตัดสินใจไม่ได้จะกลับมาใหม่ คนขายก็ยังยิ้มแย้มให้อย่างดี (แต่หลังบอกลากัน ตอนเดินออกจากร้าน ผมหยิบมาลองอีก 1 ตัว พอดีว่ามันใช่ เลยได้ซื้อกลับบ้าน) ลองดูครับ ติดต่อคุณบอล สาขาเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ บริการดีครับ

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:59:57 »
ผมเคยเข้าอยู่2สาขา คือเซนทรัลลาดพร้าว และ เอสพลานาทรัชดา

สาขาลาดพร้าวก็ โอเคนะครับ พนักงานก็ดูแลดี แต่พอลองกีต้าร์ไปสัก2-3ตัวแล้วไม่ซื้อ ส่งคืนให้พนักงาน ก็รุสึกบรรยากาศอึมครึมยังไงชอบกล

สาขาเอสพลานาทรัชดา นี่ดีมากเลยครับ ผมลองtaylorไปหลายตัว ตอนคืนให้พนักงานก็ยิ้มแย้มพูดคุยดีครับ

;D ;D
Veelah v58gace

cross

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 15:15:45 »
ตอบยากครับ  ตอบยากจริงๆ  ขอบอก

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับ อารมณ์ของ พนง.ด้วย

เคยซื้อแอมป์ตัวนึง  พนง.พูดคุยดี ถูกคอ แนะนำดี  (ตอนนั้นเลยได้แอมป์กลับบ้าน)
พออีกครั้ง ล่าสุด  ซื้อ PU อคูสติก  ขอทดสอบลองนิดๆ   เขาก็ให้ลอง  แต่ไม่พูดไม่จา   ดูอารมณ์เซ็งเป็ด ๆ เบื่อโลกยังไงบอกไม่ถูก   (ผมรู้สึกได้ถึงพลังงานบางอย่าง)

ทั้งๆ ที่ เป็น สาขาเดียวกัน กับที่ผมถอยแอมป์     และก็เป็น พนง.คนเดียวกันกับที่ผมซื้อแอมป์ด้วย   

ตอบยากครับ  คำถามนี้   เอาเป็นว่า  ขึ้นอยู่กับอารมณ์ของ พนง. ครับ  (ผมเจอมาแล้ว)

อีกเหตุการณ์นึง  สาขาใจกลางเมือง  อันนี้ไม่ค่อยสนใจลูกค้า  แต่ผมก็ได้ร้องเรียนไปทางอีเมล์ของร้าน  และผู้บริหารก็รับทราบแล้ว (แต่จะปรับปรุงมั้ย  ผมไม่รู้)  แต่ผมก็ไม่เคยซื้อของสาขาใจกลางเมืองอีกเลย 

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 15:28:36 »
เท่าที่ผมใช้บริการอยู่ ก็ได้รับการต้อนรับดีในแทบทุกสาขาครับ ไม่ว่าจะเป็น ท่าพระ, พารากอน, แจ้งวัฒนะ, หรือปิ่นเกล้า 
แต่ที่คุ้นกันสักหน่อยก็ที่ สาขาเอสพลานาดรัชดา  "คุณเอก" ต้อนรับและบริการดีมากๆ ต้องขอชมเลยครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 16:13:05 »
ผมประทับใจคุณเดช ที่สาขาเซ็นทรัลบางนาครับ บริการดีมากไม่ว่าจะซื้อของหรือไม่   ;D ;D ;D
noomxman

natnikon

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 19:41:25 »
ส่วนตัวลอง บางกะปิ กับ ลาดพร้าว 
บางกะปิ เฉยๆ ถามรุ่นจะตอบ งงๆ ไม่ค่อยรู้เรื่อง เท่าไหร่
ลาดพร้าว ขอลอง ยืนกดดัน แนะนำไปเรื่อยๆ เดียวเอาไว้ก่อน บรรยากาศจะ เงียบ สงบ เหมือนในใจคิดว่า ไม่ซื้อก็อย่าขอลอง
เดียวว่าจะไปลอง สาขา เอสพลานาด ดูครับ ใกล้บ้าน

Nashville

• member
  • fOur'k
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 20:04:18 »
ส่วนตัวลอง บางกะปิ กับ ลาดพร้าว 
บางกะปิ เฉยๆ ถามรุ่นจะตอบ งงๆ ไม่ค่อยรู้เรื่อง เท่าไหร่
ลาดพร้าว ขอลอง ยืนกดดัน แนะนำไปเรื่อยๆ เดียวเอาไว้ก่อน บรรยากาศจะ เงียบ สงบ เหมือนในใจคิดว่า ไม่ซื้อก็อย่าขอลอง
เดียวว่าจะไปลอง สาขา เอสพลานาด ดูครับ ใกล้บ้าน

ลาดพร้าว หลังจากลองเสร็จ เงียบสงบมากครับ เหมาะแก่การนั่งสมาธิ  ;D ;D

ลองเอสพลานาทดูครับ ผมชอบสาขานี้มากกว่า
Veelah v58gace

hallynews

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 20:31:25 »
ผมไปลองและซื้อ ที่ เซ็นทรัล ลาดพร้าวครับ บริการดีเยี่ยมครับ

tonzozay

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 21:15:36 »
เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะอีกเสียงคับ ผมใช้บริการมาโดยตลอด บริการดี พนักงานไม่ใจร้อน แม้ลูกค้าจะถามมากเรื่องมากความก็ตาม ความเป็นกันเองและจริงใจใส่ใจลูกค้า สำหรับผมสำคัญมากคับ เรียกได้ว่าร้านนี้สาขานี้ได้ใจผมไปเลยคับ^^

takamine1

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 21:30:53 »
สาขาเซ็นทรัลบางนาครับ คุณเดชบริการดีสุดยอดครับ  :D

aekudom

• member
  • Walden g830/Morris W80
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 22:48:10 »
ผมเคยไปสาขาบางกะปิ(แต่งกายชุด น.ศ.ราม)ก้มหน้าเล่นอย่างเดียวลูกค้าไม่สนผมเลย

ieaw

• member
    • Ittipolphotography
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 01:43:53 »
แล้วแต่จริงๆ ครับ ส่วนตัวชอบมากที่สุดที่แอสพลานาด ยิ้มตลอดคุยสนุกดีให้ลองได้เยอะแม้ไม่ซื้อ รองลงมาที่แจ้งวัฒนะครับ แล้วก็ที่พารากอนครับ แรกๆ ก็งงๆ อึมครึมๆ หลังๆ ไปบ่อยยิ้มแย้มทักทายว่าหายหน้าไปนานก็รู้สึกดีขึ้นครับแม้ไม่ได้อุดหนุนไรเลย  ส่วน Guitar room ยังเฉยๆ ครับสำหรับผม
MartinFurchEastman

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 02:44:51 »
Music Collection สาขา แจ้งวัฒนะครับ พนักงานบริการดี อัธยาศัยดีทุกคนครับ ตั้งแต่ผู้จัดการเลย

แต่ท้ายที่สุดแล้วผมว่าไปร้านที่ใกล้บ้านจขกทดูก่อนก้ได้ครับ เดินทางสะดวก

aiew

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 12:34:24 »
ปิ่นเกล้าครับใช้บริการบ่อย เป็นกันเองดี

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 20:25:58 »
ผมว่าอยู่ที่นิสัยส่วนตัวของพนักงานครับ 

Korn_FT

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 21:14:18 »
ขอบคุณมากครับน้าๆ :D

gipsybrother

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 14:28:48 »
ผมอยู่ใกล้สาขาปิ่นเกล้า เลยใช้บริการสาขานี้ประจำ ประทับใจความเป็นกันเองของพนักงานที่นี่ครับ ใจดีให้ลอง และให้ข้อมูลแต่ละรุ่นได้ดีครับ