Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกิน20,000บาทถ้วน รบกวนน้าๆแนะนำกีตาร์ทรงOMให้ทีค่ะ  (อ่าน 3760 ครั้ง)

มามิโอ้

• member
แนวที่เล่น : Fingerstyle
เล่นอยู่บ้านอย่างเดียวเลยค่ะ
อยากได้กีตาร์ที่คอไม่ใหญ่มาก ผู้หญิงจับถนัดมืออ่ะค่ะ
เป็น Top solid หรือ All solid ก็ได้ค่ะ
รบกวนน้าๆแนะนำทีค่ะ อยากได้ความคุ้มค่ามากที่สุด
ส่วนเรื่องยี่ห้อ ไม่ได้มีอะไรไว้ในใจค่ะ
ขอบพระคุณมากๆค่ะ

Birra Alla Vita

• member
อยากได้กีตาร์ที่คอไม่ใหญ่มาก ผู้หญิงจับถนัดมืออ่ะค่ะ
เป็น Top solid หรือ All solid ก็ได้ค่ะ
รบกวนน้าๆแนะนำทีค่ะ อยากได้ความคุ้มค่ามากที่สุด
ส่วนเรื่องยี่ห้อ ไม่ได้มีอะไรไว้ในใจค่ะ
สวัสดีจ้าสาวนอนดึก ♥

CRAFTER TMC-045/N น่าจะตอบสนองได้นะจ๊ะ

• member

มามิโอ้

• member
สวัสดีค่ะ คุณน้านอนดึก
CRAFTER TMC-045/N ต่างกับ TMC-035/N ยังไงคะ
ไปดูสเปคมา ไม้ก็เหมือนกัน ทำไมราคาถึงต่างกันคะ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
ตามน้า clashbeer ครับ ตัวนี้ผมยังไม่เคยลอง แต่คราฟเตอร์คุ้มค่า โอเคในระดับราคานี้อยู่แล้วครับ แต่ความสวยเอาไปเต็ม10สำหรับผมเลยครับ ^^
ราคาประมาณ 16,800 มั้งครับ หาฮาร์ดเคสซักใบ ราวๆ 2,200 เหลืออีก1,000 เอาไว้เป็นค่า Set up เปลี่ยนแต่งแซดเดิ้น+นัท พอดีงบเลย ;D
แถมสเปคให้ครับน้า.. ;)
MODEL NAME: TMC 045/N
BODY STYLE: Orchestra Model
TOP: Solid Engelmann Spruce
BACK: Rosewood
SIDES: Rosewood
BRACING: Patented CRAFTER New Scalloped T-Brace
NECK: Mahogany
WIDTH AT NUT: 45mm (1 3/4")
FRETBOARD: Indonesian Rosewood
SCALE LENGTH: 647.7mm (25 1/2")
NO. OF FRETS: 21
MACHINE HEADS: Vintage Slotted headstock & tuners
BRIDGE: Indonesian Rosewood
HARDWARE: Chrome
ELECTRONICS: New LR-T Pro (Tuner) PreAmp with L.R.Baggs Element pickup
COLOR: Natural
FINISH: Gloss
SPECS: Abalone Hexagon position marks, Abalone soundhole inlay & body binding
STRINGS: D'Addario EXP 16 Light (Gauge: .012, .016, .024, .032, .042, .053)

ไปลองดูก่อนครับว่าเล่นเข้ามือรึเปล่า
รอดูน้าๆท่านอื่นแนะนำเพิ่มเติมนะครับ งบนี้ตัวเลือกน่าสนใจหลายตัวเลยยย
ได้กีต้าร์เร็วๆนะครับ :)
- BoMSuK71 -

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
น้าลองเข้าไปดูรูปเพิ่มเติมครับระหว่าง2ตัวนี้
Crafter TMC 045/N
http://craftereurope.com/prodinfo9771160/
Crafter TMC 035/N
http://craftereurope.com/prodinfo9771158/
รู้สึกจะต่างตรงรายละเอียดความสวยงามเล็กน้อยครับ รู้สึกจะตรง อิเลย์ อย่างเดียวมั้งครับ(ไม่แน่ใจครับ)

• member
สวัสดีค่ะ คุณน้านอนดึก
CRAFTER TMC-045/N ต่างกับ TMC-035/N ยังไงคะ
ไปดูสเปคมา ไม้ก็เหมือนกัน ทำไมราคาถึงต่างกันคะ
(- -! ไม่ต้องเรียกน้าก็ได้ครับ ผม 23 เอง

CRAFTER TMC-045/N ต่างกับ TMC-035/N ผมว่าน่าจะสเป็คเดียวกัน

แต่ 045 ตกแต่งอบาโลนสวย เลยแพงกว่านิดหน่อย ไม่รู้ว่าถูกไหม ถ้าผิดขออภัยครับ

มามิโอ้

• member
อ้างถึง
(- -! ไม่ต้องเรียกน้าก็ได้ครับ ผม 23 เอง
อายุเท่ากันค่ะ แหะๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทั้งสองท่านเลยนะคะ

• member
อ้างถึง
อายุเท่ากันค่ะ แหะๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทั้งสองท่านเลยนะคะ
ครับ ตื่นเช้า รอหุงข้าวหรอครับ

เป็นแม่ศรีเรือนดีนะครับ (^^!

ผมก็รอหุงข้าวให้แม่ครับ เพราะ นอนไม่หลับแล้ว  ;D

กลัวถ้าหลับ จะตื่นอีกที เที่ยงอัพ +  ;D

มามิโอ้

• member
รอปลุกแม่ไปวัดตอน 6 โมงเช้าค่ะ ไม่ได้รอหุงข้าวเลย 55+
พอดีนอนตอนกลางวันไปแล้ว เลยไม่ง่วงอ่ะค่ะ แฮ่

• member
รอปลุกแม่ไปวัดตอน 6 โมงเช้าค่ะ ไม่ได้รอหุงข้าวเลย 55+
พอดีนอนตอนกลางวันไปแล้ว เลยไม่ง่วงอ่ะค่ะ แฮ่
ดีแล้วครับ เป็นสาวๆ ต้องตื่นเช้าเข้าไว้

ขอให้ได้กีต้าร์ดีๆ นะครับ รุ่นนี้ ผมก็ยังอยากไปลอง

ถ้าเข้ามือ ก็ ได้เสียเงิน ตอนนี้จ้องดูหลายรุ่นๆครับ

กำลังพิจารนา เพราะเงินหมื่น 2 หมื่นไมไ่ด้หาง่ายๆ

ต้องดูให้ถ้วนถี่ ครับ ♥♥♥

บอมศักดิ์

• member
เรียนน้า clashbeer ครับ
 ปกติการเรียกน้าในที่นี้ไม่ได้หมายถึงอายุมากหรือน้อยครับผม
เป็นการเรียกเพื่อให้เกียรติซึ่งกันและกันครับผม จะเห็นได้ว่าไม่ว่าใครในบ้านไม้อายุเท่าไหร่ก็แล้วแต่
จะมีคำนำหน้าว่าน้าเหมือนกันเสมอครับผม
ปล.ถ้าเรียกตามอายุเกรงว่าน้าๆหลายท่านอาจจะมีลุงถึงทวดกันเลยก็ได้ครับ (ล้อเล่นจ้า ^^)

• member
 ปกติการเรียกน้าในที่นี้ไม่ได้หมายถึงอายุมากหรือน้อยครับผม
เป็นการเรียกเพื่อให้เกียรติซึ่งกันและกันครับผม จะเห็นได้ว่าไม่ว่าใครในบ้านไม้อายุเท่าไหร่ก็แล้วแต่
จะมีคำนำหน้าว่าน้าเหมือนกันเสมอครับผม
ปล.ถ้าเรียกตามอายุเกรงว่าน้าๆหลายท่านอาจจะมีลุงถึงทวดกันเลยก็ได้ครับ (ล้อเล่นจ้า ^^)
ครับ งั้นผมขอเป็นหลานละกัน  ;D ;D ;D

ว่าแต่กีต้าร์ในรูปของ น้า BoMSuk รุ่นอะไร ครับ มองไกลๆ ยังสวยมกาๆ

joeykid

• member
  • joe neck solid
ดีแล้วครับ เป็นสาวๆ ต้องตื่นเช้าเข้าไว้

ขอให้ได้กีต้าร์ดีๆ นะครับ รุ่นนี้ ผมก็ยังอยากไปลอง

ถ้าเข้ามือ ก็ ได้เสียเงิน ตอนนี้จ้องดูหลายรุ่นๆครับ

กำลังพิจารนา เพราะเงินหมื่น 2 หมื่นไมไ่ด้หาง่ายๆ

ต้องดูให้ถ้วนถี่ ครับ ♥♥♥

::) ::) ::)
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

kaerk

• member
Walden ครับคอเล่นง่ายดี

nhoy

• member
ทรง OM คอจะกว้างนิดหน่อยครับ
ถ้าเป็นโปร่งธรรมดา ลองดู Veelah V57-OM และ Walden CO2000
ถ้าเป็นโปร่งไฟฟ้า ก็ Veelah V6-OMCE และ V56-OMCE ครับ
ถ้าชอบ Crafter ก็ TMC-045
แต่ถ้าไม่รังเกียจทรง GA แล้ว ด้วยงบดังกล่าว  Anniversary Series ของ Crafter ก็น่าเล่นครับ

บอมศักดิ์

• member
ครับ งั้นผมขอเป็นหลานละกัน  ;D ;D ;D

ว่าแต่กีต้าร์ในรูปของ น้า BoMSuk รุ่นอะไร ครับ มองไกลๆ ยังสวยมกาๆ
Walden CG600CE  ครับน้า clashbeer
เป็นกีต้าร์ที่เก็บตังค์ซื้อเองตัวแรกเหมือนกันครับ รับต่อมาจากน้าในบ้านไม้นี่หล่ะครับ
 ;D เห็นแวปๆว่าน้า clashbeer กำลังมองหากีต้าร์อยู่ด้วยใช่มั๊ยครับ ลองไปลองลูบๆคลำๆ Waldenดูสิครับน้า ในระดับราคาค่าตัว คุ้มค่ามากครับ
ผมเล่นจนคุ้มละ ฮาา ;D

• member

Walden CG600CE  ครับน้า clashbeer
เป็นกีต้าร์ที่เก็บตังค์ซื้อเองตัวแรกเหมือนกันครับ รับต่อมาจากน้าในบ้านไม้นี่หล่ะครับ
 ;D เห็นแวปๆว่าน้า clashbeer กำลังมองหากีต้าร์อยู่ด้วยใช่มั๊ยครับ ลองไปลองลูบๆคลำๆ Waldenดูสิครับน้า ในระดับราคาค่าตัว คุ้มค่ามากครับ
ผมเล่นจนคุ้มละ ฮาา ;D
ลองแล้วครับ เพื่อนสั่ง จากธีระมา ส่วนตัวไม่ชอบหัวดุก ;D ;D ;D

ผมเป็นคนโรคจิตครับ ไม่ชอบกีต้าร์ซ้ำใครในอำเภอ  ;D ;D ;D

เลยหารุ่นอื่นๆ เล่น ♥ Walden CG600CE เป็นรุ่นที่คุ้มและดีมากๆ ครับ

• member
ทรง OM คอจะกว้างนิดหน่อยครับ
ถ้าเป็นโปร่งธรรมดา ลองดู Veelah V57-OM และ Walden CO2000
ถ้าเป็นโปร่งไฟฟ้า ก็ Veelah V6-OMCE และ V56-OMCE ครับ
ถ้าชอบ Crafter ก็ TMC-045
แต่ถ้าไม่รังเกียจทรง GA แล้ว ด้วยงบดังกล่าว  Anniversary Series ของ Crafter ก็น่าเล่นครับ
น้าหน่อยครับ CRAFTER TMC-045/N ต่างกับ TMC-035/N ยังไงครับ

035 มีหัวสล๊อตแบบ 045ด้วยหรอครับ เมื่อคืนเขาถาม ผมตอบไมไ่ด้ (^^!

มามิโอ้

• member
ขอบพระคุณน้าๆมากค่ะ มารอฟังต่อค่า