Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ฝึกหัดอคูสขอถามน้าๆหน่อยค่ะ  (อ่าน 5145 ครั้ง)

Plankton

• member
Re: เด็กใหม่ฝึกหัดอคูสขอถามน้าๆหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 19:43:44 »
กีตาร์สนใจ veelah v1d ไหมครับ
สเปคดี เสียงดี กว่า f310 นะครับ
ไม่รู้ตอนนี้จะมีของไหมผมได้มาล็อตล่าสุด 3850บาทครับ แถมกระเป๋าบุอย่างดี
แบบได้มาแล้วชอบถูกใจถูกตังค์เลยแนะนำต่อครับ 555+

เพิ่งหัดเล่นเหมือนกันครับ ซื้อVCD มาดูแล้วไม่เวิค เลยไปลงเรียนคอสเบสิค ที่ อ.ปราชญ์มิวสิคครับ เรียนตัวต่อตัว เดือนละ1600 4ครั้ง เสาร์นี้เรียนครั้งแรก ได้ผลอย่างไงเดี๋ยวมารายงานครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: เด็กใหม่ฝึกหัดอคูสขอถามน้าๆหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 20:03:02 »
กีตาร์สนใจ veelah v1d ไหมครับ
สเปคดี เสียงดี กว่า f310 นะครับ
ไม่รู้ตอนนี้จะมีของไหมผมได้มาล็อตล่าสุด 3850บาทครับ แถมกระเป๋าบุอย่างดี
แบบได้มาแล้วชอบถูกใจถูกตังค์เลยแนะนำต่อครับ 555+

เพิ่งหัดเล่นเหมือนกันครับ ซื้อVCD มาดูแล้วไม่เวิค เลยไปลงเรียนคอสเบสิค ที่ อ.ปราชญ์มิวสิคครับ เรียนตัวต่อตัว เดือนละ1600 4ครั้ง เสาร์นี้เรียนครั้งแรก ได้ผลอย่างไงเดี๋ยวมารายงานครับ
ยินดีด้วยครับที่ได้กีต้าร์ดี และตัดสินใจไปเรียน กลับมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ  ตอนนี้ผมพักการเรียนกีต้าร์คลาสสิคที่ปีเตอร์สันไว้ ไม่ใช้เค้าไม่ดีนะครับ แต่ผมไม่มีสะดวกไปเรียนเลยจริง ๆครับ ตั้งใจว่าจะเรียนต่อเนื่องกันไปสักสองสามปี  เคยซื้อหนังสือ แถม ซีดีมาเรียนด้วยด้วยเองเหมือนกันแต่ไม่เวิร์กครับ สู้ไปเรียนกับอาจารย์สอนไม่ได้ มีปัญหาติดขัดไม่เข้าใจสอบถามอาจารย์ผู้สอนได้ตลอดครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Plankton

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:05:56 »
ชั่งใจอยู่นานเหมือนกันครับ ค่าเรียนถ้าลงคอสฟิงเกอร์สไตล์ด้วยคงรวมๆเป็นหมื่น
ผมไม่ได้ร่ำรวยอะไร พอมีกำลังกายกำลังทรัพย์พอเรียนไหวก็เรียนครับ
คิดว่าถ้าเราได้มันก็จะคู่ตัวเราไปตลอดครับ ต่อยอดได้เรื่อยๆ ติดตัวไปยันแก่ครับ
กลัวมานั่งเสียดายตอนแก่ครับรู้งี้เรียนตั้งแต่อายุ 25 ซะก็ดีแล้ว 555+

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:30:53 »
งั้นลงเรียนฟิงเกอร์สไตล์ไปเลยครับ  ตอนผมเรียนม.ต้น อยากเรียนกีต้าร์แต่ไม่ได้เรียนเพราะฐานะทางบ้านไม่ดี กึต้าร์ทีจะเรียนก็ยังไม่มีเป้นของตัวเอง ตอนนี้พอมีทุนทรัพย์ส่งตัวเองเรียนได้เลยทำตามความฝันในวัยเด็ก น้องสาวผมไปเรียนกีต้าร์คลาสสิคที่สยามกลการ ตอนอายุ 37 ส่วนผมได้เรียนปีที่แล้วเองครับ ไปเรียนเถอะครับ  ทำความผันให้เป้นจริง
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

brightt123

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:35:34 »
แนะนำเลยครับ prograssive fingerpicking << เล่มนี้ สุดยอดมากครับ ฝึกให้ครบ 30 lesson ก็จะได้นิ้วมือพอที่จะเล่นเพลงแนวนี้ได้แล้วครับ ^^

น้าๆช่วยขุดตำราเทพฤทธิ์พิชิตมารเล่มนี้หน่อยครับ หล่นไปไหนแล้วก็ไม่รู้ -..-
goo.gl/VS15K

Plankton

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:42:31 »
งั้นลงเรียนฟิงเกอร์สไตล์ไปเลยครับ  ตอนผมเรียนม.ต้น อยากเรียนกีต้าร์แต่ไม่ได้เรียนเพราะฐานะทางบ้านไม่ดี กึต้าร์ทีจะเรียนก็ยังไม่มีเป้นของตัวเอง ตอนนี้พอมีทุนทรัพย์ส่งตัวเองเรียนได้เลยทำตามความฝันในวัยเด็ก น้องสาวผมไปเรียนกีต้าร์คลาสสิคที่สยามกลการ ตอนอายุ 37 ส่วนผมได้เรียนปีที่แล้วเองครับ ไปเรียนเถอะครับ  ทำความผันให้เป้นจริง
ที่PMGเทสให้ผ่าน ถึงจะเรียนฟิงเกอร์สไตล์ได้ครับ ผมไม่มีอะไรเลยเลยต้องเริ่มที่เบสิคก่อนครับ^^