Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ Veelah (-_-) หวานใจใหม่ แกะกล่อง+คลิปเสียงแบบภูธร ครับ  (อ่าน 12057 ครั้ง)

qsenn

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ ขอเอา  Veelah v57om มาฝาก ครับ เผื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ สำหรับท่านที่กำลัง เล็ง เจ้า วีระ อยู่

เพิ่งแกะ กล่อง สดๆ ร้อนๆ   :D

เอาคลิปเสียงคร่าวๆมาให้ฟังครับ ทนฟังกันหน่อยนะครับ สภาพผ่าน  red มาครึ่ง กลม เหมือน ทุกอย่างมันล่องลอยไปหมด แป๊กเยอะ ครับ   ::) ::)
ลอง veelah v57om

อัดเสียงแบบ บ้านๆนะ ครับ  ใช้ไมค์ที่ติดมากับหูฟัง อันละ150 บาท ต่อกับเว็บแคม notebook ครับ ;D ;D ;D

qsenn

Re: มาแล้วครับ Veelah (-_-) หวานใจใหม่ แกะกล่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:16:14 »

qsenn

Re: มาแล้วครับ Veelah (-_-) หวานใจใหม่ แกะกล่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:28:38 »
แก้ไขรูปใหม่ ครับ

koontood

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:31:59 »
ซื้อจากที่ไหนหรอครับ???

qsenn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:33:44 »
เพิ่มอีก ครับ ดูกันให้ตาแฉะ

qsenn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:36:46 »
Music Support Shop   อ. พารวย  ครับ

qsenn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:56:23 »
เดี๋ยวว่างๆ จะเอาสุ้มเสียง มาให้ฟังกัน ครับ ตอนนี้ขอ ออกรบ กับพี่ สิงห์ ก่อน ครับ อู้มา เดวโดนซ่อม หนัก ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 01:56:04 »
สวยมากครับ
ยินดีกับน้า qsenn ด้วยครับสำหรับ V57-OM

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:31:38 »
เสร็จ อใพารวย...เย๊ยยยคุณวีระไปอีก1ราย....อิอิ...ยินดีต้อนรับเข้าE-SanVeelahGangครับ....

gimmy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:16:41 »
เท่าไรครับ สนใจอยู่

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:50:59 »
V57 อยากลองเล่นดูสักครั้งครับ ขอคลิปด้วยยยย
:)

altobIue

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:17:53 »
เล็งไว้อยู่เหมือนกันครับแต่กังวลเรื่องป่องง่าย

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:35:58 »
เล็งไว้อยู่เหมือนกันครับ  แต่กังวลเรื่องป่องง่าย

ใครบอกล่ะครับว่า ป่องง่าย     กีต้าร์ มัน ป่องได้ทุกตัวล่ะครับ ถ้าดูแลไม่ดี ผมมีกีต้าร์ราคาแพง ที่ ท้องป่อง 2 ตัว ยี่ห้อ Martin J serie กับ Yamaha CJ7 ซึ่งเพื่อนๆ กรุณาขายให้ในราคามิตรภาพ  ผมส่งไปปรับแก้ กับช่างที่ชำนาญ เรื่องนี้ ซ่อม ใน ราคาไม่เกิน 1000 บาท กลับมาเป็นกีต้าร์ใหม่เลย

ส่วน Veelah เป็นกีต้าร์รับแขก ซื้อมาลองเสียง 2 ตัว สุดท้ายก็ขายไป เสาร์ที่แล้ว น้องที่ซื้อไปเอากลับมาให้ลองเล่น ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย เสียงมันดีวันดีคืนซะด้วยซ้ำไป ครับ

กีต้าร์ ท้องป่องได้ทุกยี่ห้อมันอยู่ที่การดูแลรักษา ของผู้ใช้  โดยเฉพาะ ยี่ห้อ Matin  ของผม bridge หลุดอ้า มาแล้ว  แต่ไม่ต้องห่วง ช่างไทยซ่อมได้สบายมากราคาไม่แพงด้วย ครับ

V57 lot นี้ เสียงดี น่ะครับ โดยเฉพาะทรง D  มีเข้ามาแค่ 2 ตัว เท่านั้น  ทรง OM ก็ดีมีภาคไฟฟ้ามาด้วย แต่เทียบกันใกล้แล้ว  ทรง D จะดีกว่านิดนึง

พวก V1 นี่ อย่าไปให้ความหวังมันสูงนัก มันเป็นกีต้าร์ คุ้มค่า สำหรับฝึกหัด หรือหัดเล่น ไว้รับ แขก ไว้ลุย ออกงาน  เบื่อแล้ว ก็ขายไป ค่อยขยับไปรุ่นสูงๆ ครับ    แต่หลายคนแถวนี้ ไม่ยอมขายกลับซื้อมาเพิ่มอีกซะเป็นงั้นไป

ดูคุณ Otis เล่น แล้วกัน ว่า ใช้ กีต้าร์ตัวล่ะเท่าไร

Kitto Mata Itsuka Depapepe Cover by Mr.Otis & M

Line id: 081-8718003

qsenn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 11:18:07 »
ขอบคุณ ครับ น้ากุรา สำหรับ การรับเข้าสำนัก หลังปีใหม่นี้ ว่าจะพาเจ้าหล่อน กลับบ้าน เดี๋ยวจะพาไป กราบ สวัสดี คุณน้า กุรา งามๆ ณ ถ้ำ เสือหลังโลตัส ครับ เผื่อ น้ากุรา จะใจดี  ถ่ายทอด วรยุทธ์และพลังวัต ให้ข้าน้อยสักหน่อย จะได้มีวิชา ออกท่องยุทธภพ กับเขาบ้าง เนื่องจากข้าน้อยไร้สำนัก ทุกวันนี้ก็ได้แต่อาศัยแอบจำกระบวนท่า จากจอมยุทธ์ท่านอื่นมา

สำหรับ ค่าตัว ก็ 15 k ต้นๆ  ครับ

น้า ยินยอม ครับ ยินดีครับ เชิญมาลองได้เต็มที่เลยครับจะได้มีผู้เยี่ยมยุทธ์ มาเจิมกีตาร์ให้ผมสักที หรือ น้าๆท่านใดที่กำลังเล็งเจ้าตัวนี้อยู่ อยากจะลองเสียง เชิญได้นะครับ ตอนนี้ผมอยู่ ศรีราชา ชลบุรี  ใกล้ๆ ม.เกษตร ครับ [email protected]

ส่วนคลิป เดี๋ยวผมเอามาลงครับ แต่อาจจะ รัวๆ สักหน่อยนะ ครับ เนื่องจากวรยุทธ์ยังด้อยนัก แถมยังโดนวางยาอีก เมาหัวแทบปัก แต่ไม่กล้าหลับเพราะกลัว กระบี่ชำรุดและเป็นแผลลึกคาวง
 :D :D :D

qsenn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 11:56:08 »
เป็นดังเช่นน้าทอม ว่ามา ครับ ตอนแรกผมก็กลัว เรื่องป่องครับ แต่ผมก็ตัดสินใจเลือกอยู่ดี เพราะเสียงที่มันให้ออกมาหวานใสโดนใจผมเหลือเกิน โดยเฉพาะ อากาศเย็นๆ เยี่ยงนี้ พร้อมกับ การจิบเบียร์เย็นๆ ไปพลางๆด้วย ผมขอบอกเลยครับ ณ ตอนนนี้ ผมตัดสินใจไม่ผิด ครับ เพราะ อะไรจะมีความสุขเท่ากับการได้เล่นกีตาร์ ที่ถูกใจ ในเสียงที่พอใจ และบรรยากาศ ที่เป็นใจ  ส่วนต่อไปจะเป็นเช่นไร ผมก็พร้อมจะรับครับ เพราะผมพอใจแล้ว "อย่างมากก็แค่ซ่อม" แต่เท่าที่ดูก็ปกติดีครับดูแลถนอมหน่อยก็ไม่น่าจะมีอะไร

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:03:10 »
ของผมพอ ป่องแล้ว มัน คลอด ออกมาอีกตัวน่ะซีครับ ตอนนี้ เต็มบ้านหมดแล้ว

พวก V6 , V57 พวกนี้มันเข้ามาน้อย ครับ  V57D มีเข้ามาแค่ 2 ตัว ซึ่งหลายคนได้แกะกล่องออกมาลองเสียงกัน แล้ว ต่างก็ทึ่งกับ กีต้าร์จีน ราคาแค่ไม่เกิน 15,000 บาท ลองหา ภาคไฟฟ้าดีๆ ใส่ เช่น fishman natural 1 ติดเข้า ไป ทีนี้ ปะทะกีต้าร์ กับกีต้าร์ brand ดังได้สบายเลยครับ

ttum

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:20:11 »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ

รบกวนถามน้า TOM1869 หน่อยครับ ระหว่าง V57 ทรง D กับ GA ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ แตกต่างกันเยอะมั้ยครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:23:53 »
ทรง D เสียงออกดังกว่าเต็มกว่าครับ แต่ไม่มากน่ะ  และข้อเสียคือไม่มีภาคไฟฟ้ามาด้วยต้องไปติดเอง  และมันมีหลุดเข้ามาแค่ 2 ตัว   วันพฤหัสเห็นว่าจะมาอีก ประมาณ4 หรือ6 ตัวนี่แหละ  ครับ

V57GA มี ภาคไฟฟ้ามาด้วย ลองเล่น เทียบกับ V6GACE  ของผมซึ่งขายให้น้าก้าว ไปแล้ว   เสียงเปล่า V57GA ดีกว่า V6GACE สงสัยสายจะใหม่กว่า ครับ

สรุป   เรียงจาก เสียงดี มากไป น้อย

1. V57D
2. V57OMCE  กับ  V57GACE  พอๆ กัน
3. V.6GACE

อันนี้ เป็นความเห็นของน้าๆ ที่ได้ลองกันในวันที่ 10 น่ะ ครับ

Veelah V-57 D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:49:49 »
V57-D เสียงดี น่าสนใจครับ ถ้าติดภาคไฟฟ้ามาให้ด้วยคงเยี่ยมมากเลยครับ

qsenn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 13:04:37 »
สงสัยว่าจะมีแนวโน้ม เป็นเหมือน น้า ทอม แล้วครับ เริ่มมีอาการอยากลอง D     แต่ต้องรออีกสักพัก ครับ ตอนนี้ขอเนียน เอาน้องใหม่ ไปผสมโรงกับสมาชิกเดิมก่อนครับ เพื่อไม่ให้เป็นที่สะดุดตา รอให้คุ้นตาก่อนครับ ถ้ารีบเร่งขยาย ครอบครัว มันจะดูไม่ดี ครับ.......... :D :D :D