Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมี crafter gae-15/n ใช้สายเดิมอยู่ครับ อยากเปลี่ยนสาย ให้เล่นสบายมือหน่อย ควรใช้สายอะไรดีครับ  (อ่าน 1833 ครั้ง)

isense

• member
ผมมี crafter gae-15/n ใช้สายเดิมอยู่ครับ อยากเปลี่ยนสาย ให้เล่นสบายมือหน่อย ควรใช้สายอะไรดีครับ

loh

• member
แนะนำ martin sp lifespan เป็นสาย ประเภท Long Life ใช้ได้นานกว่าสายแบบปกติ ราคาประมาณ 500-600 บาท
ซื้อได้ที่ร้าน Music Collection http://www.music.co.th/home.php เบอร์ 12 กำลังดี

isense

• member
ของเดิมเป็น dad exp เบอร์ 12  ครับ
ค่อนข้างเจ็บนิ้วครับ  matin เบอร์ 12 จะเจ็บเหมือนเดิมไหมครับ

sonic

• member
สายกีต้าร ต้องลองเอง ครับ เบอร์ใหญ่ขึ้น ย่อมเจ็บมากกว่าเบอร์เล็ก เป็นเรื่องปกติ
ถ้าเบอร์เท่ากัน อารมณ์ก็ไม่หนีกันมากครับ ถ้าไม่ชอบ 12 ก็ลองเบอร์ 11

เรืองสายกีต้าร์ ต้องลองเปลี่ยน ลองเล่น ด้วยตัวเอง เพราะความรู้สึกของผู้เล่นแต่ละท่าน ต่างกัน

D'addario, Martin, Elixir ถือว่า เป็นสายที่ดีมาก อยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่า เราจะชอบความรู้สึกอันไหนมากกว่า

nhoy

• member
ผมมี crafter gae-15/n ใช้สายเดิมอยู่ครับ อยากเปลี่ยนสาย ให้เล่นสบายมือหน่อย ควรใช้สายอะไรดีครับ
ไม่ทราบว่าน้า isense ได้เซ็ทกีต้าร์ให้เหมาะสมหรือยังครับ
ถ้าเซ็ทได้ดีแล้วจะเล่นได้สนุก และสบายนิ้วขึ้นมากครับ
จะอย่างไรก็ตาม สายที่น่าจะเหมาะกับ Crafter น่าจะเป็น EXP ของ D'ad
ถ้าน้า isense ไม่ชอบสายเบอร์ 12 ก็อาจลดลงมาสักเบอร์ เป็น 11 ก็ได้ครับ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
น้าๆ ครับถามหน่อยครับว่า  GAe15 กับ 18  นี่ต่างกันมากน้อยขนาดไหนครับ
Lekjang2513

isense

• member
ขอขอบคุณทุกท่านครับผม   ผมจะลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ 11 ครับ
ไม่รู้ว่าเสียงจะดรอปลงไปแค่ไหนครับ :D

15n กับ 18 n จากทึ่ได้ลอง  ต่างกันพอสมควรเลยครับ
แอคชั่นการเล่นของ 18n จะเล่นสนุกมือกว่าโดยที่ยังไม่ต้องปรับแต่งเลน
 เสียง ใกล้เคียงกันครับ แต่ 18n จะให้เสียงใสกว่านิหน่อยครับ