Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามสาวก Guild Gad 30  (อ่าน 7452 ครั้ง)

Thanon

• member
  • หูฟังในตำนาน ช่างจัน หูฟังระดับHi-End
ขอถามสาวก Guild Gad 30
« เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 23:19:48 »
ตอนนี้กำลังสนใจอย่างแรงครับ เลยอยากถามท่านที่เคยใช้หรือคอบครองอยู่ว่า ท่านหลงไหล เจ้าตัวนี้ขนาดไหน และด้วยเหตุผลใด และมีขอเสียอะไรบ้างครับ อยากได้มาประกอบการตัดสินใจครับผม ขอบคุณครับ  ;D
หูฟังในตำนาน ช่างจัน

jomarnjamorn

• member
Re: ขอถามสาวก Guild Gad 30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 00:27:36 »
ตอนนั้นผมไปลอง  แล้วซื้อเลยครับ GAD50 ครับ เพราะเสียงหนากว่าตัวอื่น แบบหนักแน่น มันดี  แต่เสียอย่างคือ ถ้าเล่น fingerstyle เบสที่หนาอาจจะกลบเสียงกลางแหลมไปบ้าง ทำให้รู้สึกว่าเหมาะกับการตีคอร์ดมากกว่าครับ  แต่ใช่ว่าจะเล่น finger ไม่ได้นะครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 00:34:32 »
ผมใช้ Guild Gad30r เป็นตัวหลักของผมครับ เพราะ เป็น ทรง OM ที่ให้เสียงกลางที่บาลานส์ แต่มีความแน่น และลึก กว่า ตัวอื่นๆ ที่ลอง

Thanon

• member
  • หูฟังในตำนาน ช่างจัน หูฟังระดับHi-End
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:40:01 »
ผมใช้ Guild Gad30r เป็นตัวหลักของผมครับ เพราะ เป็น ทรง OM ที่ให้เสียงกลางที่บาลานส์ แต่มีความแน่น และลึก กว่า ตัวอื่นๆ ที่ลอง

r ต่างแค่ภาคไฟฟ้าเท่านั้นใช่มั้ยครับ

NATTA19

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:08:47 »
ตัว gad 30 r เคยครอบครองอยู่พักหนึ่งครับ ว่าจะหาอีกครั้ง แต่ตอนนี้กำลังรอของใหม่ที่จะเข้ามา และรอหน้าซื้อขายช่วงนี้ยังไม่ค่อยเห็น  มันเหมาะกับfingerstyle มากครับในความคิดของผมนะ เสียงกลางมีความหนา โดยเฉพาะเสียงเบส ชอบๆครับ  ตามที่น้า grhythm บอกเลยครับ ;D
ไม่รู้ว่าลอตใหม่ หน้าตาและเสียง จะเปลี่ยนไปหรือเปล่า หรือแค่เปลี่ยนรหัส

r ต่างแค่ภาคไฟฟ้าเท่านั้นใช่มั้ยครับ
ถ้ารหัส gad 30 r = ไม่มีภาคไฟฟ้า
           gad30re = มีภาคไฟฟ้า
และตัว R = ไม้ข้างและหลัง โรสวู้ดส์  ;)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:18:42 »
      ผมใช้ Guild Gad30re เป็นตัวหลักเหมือนกันครับ สำหรับผมเสียงเบสกำลังดี เหมอะกับแบบที่ผมเล่นครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

Thanon

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:05:43 »
ตัว gad 30 r เคยครอบครองอยู่พักหนึ่งครับ ว่าจะหาอีกครั้ง แต่ตอนนี้กำลังรอของใหม่ที่จะเข้ามา และรอหน้าซื้อขายช่วงนี้ยังไม่ค่อยเห็น  มันเหมาะกับfingerstyle มากครับในความคิดของผมนะ เสียงกลางมีความหนา โดยเฉพาะเสียงเบส ชอบๆครับ  ตามที่น้า grhythm บอกเลยครับ ;D
ไม่รู้ว่าลอตใหม่ หน้าตาและเสียง จะเปลี่ยนไปหรือเปล่า หรือแค่เปลี่ยนรหัส

ถ้ารหัส gad 30 r = ไม่มีภาคไฟฟ้า
           gad30re = มีภาคไฟฟ้า
และตัว R = ไม้ข้างและหลัง โรสวู้ดส์  ;)

อ่อ พึ่งรู้เลยครับ r = rosewood ขอบคุณครับ

ผมก็ลอของเข้ากุมภานี้ว่าจะไปจัด น้อง 30r ซักหน่อยครับ

kalasin_blues

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 12:13:48 »
โดยส่วนตัวผมชอบสุดๆๆ  ไปเล่นตัวแพงกว่ามันสองเท่าก็ยังไม่เท่า ตัวนี้คับ ของผม 30r  ติด l r  bagg  element คับ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 14:48:37 »

ใช้ตัวที่น้าเต้ยเล่นในคลิปบางเพลงหรือเปล่าครับ แต่ก่อนไม่รู้จักเลยยี่ห้อนี้แต่พอได้เห็น ได้ยินจากหลายๆท่าน เสียงเพราะมากผมว่ากำลังอิ่มดีนะครับ สำหรับที่ต้องการเสียงเบสที่อิ่มกำลัง อยากมีซักตัวเหมือนกัน รอน้าหนุ่มปล่อยอยู่อ่ะครับ 555

Thanon

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 15:15:05 »
โดยส่วนตัวผมชอบสุดๆๆ  ไปเล่นตัวแพงกว่ามันสองเท่าก็ยังไม่เท่า ตัวนี้คับ ของผม 30r  ติด l r  bagg  element คับ

ตอนแรกผมเคยไปลองที่ เบ้มาแล้วครับ รู้สึกชอบจริง แต่เหลือแต่ตัวโชครับ เลยยังไม่เอา แต่รู้สึกได้ถึงเสียง ที่ มัน ชั่ง น่า จริงๆเลยครับ ขนาดสายสนิมเกาะแล้วนะครับ

ถ้าเอามาเล่นจนเข้าที่เข้าไปอีกคงจะดีมิใช่น้อย

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 15:24:28 »

ใช้ตัวที่น้าเต้ยเล่นในคลิปบางเพลงหรือเปล่าครับ แต่ก่อนไม่รู้จักเลยยี่ห้อนี้แต่พอได้เห็น ได้ยินจากหลายๆท่าน เสียงเพราะมากผมว่ากำลังอิ่มดีนะครับ สำหรับที่ต้องการเสียงเบสที่อิ่มกำลัง อยากมีซักตัวเหมือนกัน รอน้าหนุ่มปล่อยอยู่อ่ะครับ 555

ผมตัดใจใด้หลายๆตัวแล้ว แต่กับตัวนี้น่าจะอยู่กันยาวครับพี่วินนี่  ;D ;D ;D ;D
noomxman

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 16:09:01 »

อิอิ ไปดีก่าาาาาา เดี๋ยวโดนทวงของ แหว่บบบบ
คิดถึงเธอทุกที(fingerstyle cover) (Demo)

25 Hours - ถามจันทร์ (Cover) (Fingerstyle)

Don Ross - RockBarra Cover

Groove rider - หยุด (Fingerstyle cover)

Scrubb - ใกล้ (cover)

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 21:44:47 »
ว่าแล้วก็คิดถึงเหมือนกันนะเนี่ย GAD 30R กิ๊กเก่าที่เคยมี โดนส่งไปอยู่กับพ่อเลี้ยงเมืองลำปางซะแล้วตอนนี้ขาดสภาพคล่องนิดหน่อยเลยต้องส่งไปไกลเลย

It's my...

UncleNeil

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 22:28:25 »
ว่าแล้วก็คิดถึงเหมือนกันนะเนี่ย GAD 30R กิ๊กเก่าที่เคยมี โดนส่งไปอยู่กับพ่อเลี้ยงเมืองลำปางซะแล้วตอนนี้ขาดสภาพคล่องนิดหน่อยเลยต้องส่งไปไกลเลย
GAD30R ตัวนี้ยังจับและเช็ดถูทุกวันโดยไม่เบื่อ เสียงถูกใจมากๆ เก็บยาวววววว ขอบคุณน้าชัยที่แนะนำเผื่อแผ่ของดีๆให้ดูแลครับ น้าท่านไหนสนใจ จัดเลยครับ คุ้มมาก

Thanon

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 22:37:24 »
หลากหลายคอมเม้น คอนเฟิร์ม กันขนาด นี้ มีจัดครับ...

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 00:23:04 »
ไม่ทวงแล้วครับน้าเตยเกรงใจครับ หัดแกะไปแล้วครับ แต่ติดตรง Harmonic ท่อนสุดท้ายในคลิป ผมหาโน๊ตเจอแค่สามตัวแรก ตัวที่เหลือหาไม่เจอ บอกหน่อยได้ไหมครับ (ทั้งหมดเลยก็ดีนะ อิอิ)