Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha apx 500 ของผมมันมีปัญหาคับ ช่วยที  (อ่าน 869 ครั้ง)

smoker

• member
Yamaha apx 500 ของผมมันมีปัญหาคับ ช่วยที
« เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 18:53:53 »
คือ เปลี่ยนสายแล้วเสียงไม่ออก ผมเลยให้รุ่นพี่ที่รู้จักกันดูให้ ปรากฎว่า ยิ่งแย่กว่าเดิม ดูตรงลวดทองแดงที่หุ้มเปียโซ่อยู่เหมือนมันจะรุ่ยๆอ่าา แถใ ปุ่มโวลุ่มนี่คงจะเสียละ เพราะติดๆดับ เข้าใจว่าคงฉีดน้ำมันโซแนคไปเยอะ เลอะโดนไม้ข้างในเลย คือ จะถามว่าจะทำยังไงดีคับ ของยามาฮ่ามันไม่มีขายอ่าาา

wichian

• member
Re: Yamaha apx 500 ของผมมันมีปัญหาคับ ช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:30:46 »
เปลี่ยน PU ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ แต่ต้องให้ใหญ่กว่าของเดิม และส่งให้ช่างติดตั้งให้ใหม่
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก