Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยจ้ะ สายกีตาร์มาร์ติน อยุธยา สระบุรี ลพบุรี มีขายที่ไหนบ้างจ้ะ  (อ่าน 1179 ครั้ง)

กีตาร์บ้านนอก

• member
สอบถามหน่อยจ้ะ สายกีตาร์มาร์ติน อยุธยา สระบุรี ลพบุรี มีขายที่ไหนบ้างจ้ะ ขอบคุณครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
สั่งซื้อก็จะง่ายกว่านะครับ ถามร้านน้าตะวัน Acoustic Shop หรือร้านน้าตั้ม Mugenguitarshop เลือกตามสะดวกครับ รายละเอียดของร้านและสินค้าหาดูได้ในกระทู้หน้าซื้อขายและที่ป้ายแบนเนอร์ ไม่ต้องขับรถไปหาซื้อให้ลำบาก เปลืองน้ำมัน เปลืองแก๊ส  ส่วนรุ่นที่ผมขออนุญาตแนะนำคือ Martin รุ่น SP Lifespan ครับ รุ่นนี้เป็นสายเคลือบกันสนิม แต่เล่นเสร็จแล้วยังไงก็เช็ดสายด้วยผ้าแห้งนุ่มๆก่อนเก็บใส่กล่องกีต้าร์นะครับ และสำหรับสายเคลือบ ไม่ควรใช้น้ำยาทำความสะอาดสาย (String Cleaner) เช็ดสายนะครับ สมัยก่อนผมไม่รู้ ลองมาแล้ว สายเสียงทึบไปเลย

กีตาร์บ้านนอก

• member
งั้นผมสั่งซื้อดีกว่า ขอบคุณน้ามากนะครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ด้วยความยินดีครับ และอีกรุ่นที่ผมแนะนำ และส่วนตัวก็ใช้ประจำก็คือ สายยี่ห้อ D'addario (ไม่แน่ใจว่าอ่านว่า "ดาแดริโอ้" หรือ "แด๊ดดาริโอ้" นะครับ) รุ่น EXP เป็นสายเคลือบกันสนิมเหมือนกัน เสียงดีใช้ได้ ราคาถูกกว่า อายุยาวนานกว่าถ้าดูแลรักษาดีๆ ส่วนสายมาร์ตินผมว่าเสียงดีกว่า (คหสต.) แต่จะหมดอายุไปเร็วกว่าเช่นกัน