Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับ ขอความเห็นครับ[กีตาร์โปร่ง Size 3/4 Anuenue]  (อ่าน 3869 ครั้ง)

YrMythz

• member
ออกตัวก่อน มือใหม่ในวงการ อคูสติกครับ  ฟังบ้าง เล่นยังไม่เก่ง :P

แบรนด์นี้ผมไม่เคยได้ยินครับ เห็นมีคนมาห้องซื้อขาย ตั้งขายมือ2 อยู่ตัวนึง

ผมเลยลองกดเข้าไปดู  แว่บแรกเห็นแล้วมันก๊องแก๊งยังไงไม่รู้นะ

เลยลองเข้าไปดูรีวิว ฟังเสียงโอโห้เกินตัวเลยจิงๆ  ผมว่าเสียงดีเลย สำหรับ 3/4

ขอความเห็นน้าๆครับ สำหรับเสียง(ผมเองก็ยังไม่เคยเห้นตัวจิง ไม่เคยจับ)

ลองค้นไปหาราคาอีก โอโห้ ราคาเปิด ค่อนข้างสูง กระทบแบรนด์ใหญ่ๆกลางๆได้เลย

น้าๆคนไหน รู้จักแบรนด์นี้ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ ;D

mai_911

• member
Re: น้าๆครับ ขอความเห็นครับ[กีตาร์โปร่ง Size 3/4 Anuenue]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 04:33:34 »
ส่วนตัวไปลองแล้ว คิดว่ารุ่น All laminate ของ Anuenue สู้กับ Taylor GS mini ได้สบาย

ตัวจริงงานดีนะครับ

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
Re: น้าๆครับ ขอความเห็นครับ[กีตาร์โปร่ง Size 3/4 Anuenue]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 09:05:07 »
เรื่องเสียง ไม่ก๊องแก๊ง แน่นอนครับ.... ^^
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

kpinnman

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 11:21:04 »
เรื่องเสียง ไม่ก๊องแก๊ง แน่นอนครับ.... ^^

อาจารย์มาเองเลย อยากได้เหมือนกันครับ
เผื่อลูกๆ อยากจะเป็นศิลปินบ้าง ^^

adome

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 12:08:10 »
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่าจะยี่ห้อเดียวกันนะ อะนุยนุย ถ้าผิดพลาดต้องขออภัยครับ
ผมว่าสวยดีครับ ไม่เคยลองเหมือนกันครับ  ;D

! No longer available

! No longer available

YrMythz

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 12:54:05 »
น้า mai_911 ครับ

ทำไมถึงเป็น all-laminate ครับที่สู้ได้ 

น้าได้ลอง รุ่น อื่นไหมครับ ท็อปโซ   ออลโซ

ขอบคุณมากครับน้า ผมกะลังหาข้อมูลครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:02:16 »
น้า mai_911 ครับ

ทำไมถึงเป็น all-laminate ครับที่สู้ได้ 

น้าได้ลอง รุ่น อื่นไหมครับ ท็อปโซ   ออลโซ

ขอบคุณมากครับน้า ผมกะลังหาข้อมูลครับ

รุ่น Solid ก็ดีครับ

แต่ที่ผมอยากจะบอกคือ แค่รุ่น All Laminate ยังสู้ได้สบายๆ 5555

YrMythz

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:08:59 »
แปลกจังเลยครับ

ในมุมมองผม รู้สึกเหมือนแบรนด์น้องใหม่ ด้วยซ้ำ

ทำไมทำออกมาได้ดีขนาดนี้ มันเป็นที่ดีไซน์ หรือ bracing หรือวัสดุ หรือ shape ครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:19:49 »
แปลกจังเลยครับ

ในมุมมองผม รู้สึกเหมือนแบรนด์น้องใหม่ ด้วยซ้ำ

ทำไมทำออกมาได้ดีขนาดนี้ มันเป็นที่ดีไซน์ หรือ bracing หรือวัสดุ หรือ shape ครับ

Brand ไม่ใหม่หรอกครับ Anuenue เค้าเป็น Brand ที่ทำ Ukulele ออกมานานแล้วครับ ผมก็มีตัวนึง U900 ซื้อมาเพราะน่ารักครับ ^^

YrMythz

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 13:21:42 »
ขอบคุณน้าดิวครับ Dew_Allsolid  ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 19:17:18 »
ดีไซน์สวยดีครับ ยังไม่เคยลอง
ออลลามิเนต บาลานซ์ดีๆ ใช้ตีคอร์ดก็เพราะเพียงพอแล้วครับ
:)

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 10:03:11 »
งานยังต้องเลือกเป็นตัวๆครับ บางร้านมีของเก็บงานไม่เนียนอยู่ ส่วนเรื่องซาวน์ บาลานส์ และการตอบสนอง เท่าที่ลองมาหลายๆตัว ถ้าเป็นAll laminate เทียบกับ GS mini แล้ว ยังด้อยกว่าพอสมควร แต่ด้วยราคาแล้วคุ้มค่ากว่า
Chocochillmusic

YrMythz

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 13:45:44 »
ขอบคุณน้า papachill ครับที่ลองแล้วมาแชร์ ประสบการ์ณ ;D