Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามแฟนโปร่งGibsonครับ  (อ่าน 667 ครั้ง)

guitar_import

• member
เรียนถามแฟนโปร่งGibsonครับ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 00:05:41 »
อยากทราบว่าpickguardที่ใส่กับJ-200 จะเอามาใส่J-180 ECพอดีไหมครับ พอดีเพิ่งได้J-180 EC starburstมาแบบงงๆ  แต่pickguardของมันขี้เหร่อย่างแรง พอดีเห็นว่าของJ-200มันสวยดีอ่ะครับแต่ไม่ทราบว่าขนาดเท่ากันไหม?

ปล.ถึงยังไงก็ไม่เคยชอบเสียงของโปร่งGibsonอยู่ดี(อันนี้รสนิยมส่วนตัว) แต่ซื้อเพราะราคาเกินห้ามใจล้วนๆ ไม่ทราบน้าๆท่านอื่นเคยเป็นเหมือนผมหรือเปล่า?

วันละเป๊ก

• member
Re: เรียนถามแฟนโปร่งGibsonครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 08:39:15 »
ใส่ได้แต่ก็ดูไม่สมส่วนนิดหน่อย พอมันไม่ตรงรุ่นมันจะดูแปลกนิดนึง

ส่วนเรื่องเสียงผมก็เป็นครับ ซื้อเพราะอยากสะสมรุ่นที่ควรมีถ้าเป็นนักสะสมกีต้าร์แต่เสียงก็ไม่ใช่แนวทีาผมเล่นเลย เคยมีflattop gibsonอยู่ห้าตัวตอนนี้เหลืออยู่แค่สามละ

sonic

• member
Re: เรียนถามแฟนโปร่งGibsonครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 09:30:12 »
น้า guitar_import คิดเหมือนผมเลย ผมใช้ Gibson J-180 เคยวัดแล้ว ไม่ได้ครับ

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 10:38:51 »
ว้าาา...เซ็งเลย
สงสัยได้เสียตังอีก$40สั่งตัดแล้วมั๊ง แบบว่ารับไม่ได้อย่างเเรงกับpickguardอันเดิมที่มากะมันอ่ะครับ
ขอบคุณน้าsonicและน้าวันละเป๊กสำหรับข้อมูลครับ กะว่าจะmess aroundกะมันซักพักแล้วคงปล่อยต่อให้แฟนgibsonท่านอื่น ขอเรียนถามเพิ่มเติมอีกนิดว่า ถ้าจะแลกกับMartin/Taylor น่าจะพอๆกับรุ่นไหนได้บ้างครับ?
ผมไม่ได้ถามถึงราคา หวังว่าคงไม่ผิดกฏของเวปบอร์ดนะครับ แต่ถ้าผิด ผมต้องขออภัยในความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ล่วงหน้าและจะรีบลบข้อความครับ