Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: music collection สาขาไหนน่าเข้าบ้างครับ  (อ่าน 5617 ครั้ง)

Batman Rises

• member
Re: music collection สาขาไหนน่าเข้าบ้างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 20:14:57 »
พารากอน กะ เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ครับ ปิ่นเกล้าเหมือนไม่อยากขายของ

nhoy

• member
Re: music collection สาขาไหนน่าเข้าบ้างครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 20:40:53 »
ผมชอบเป็นพิเศษที่เอสพลานาด (คุณเอก) และพารากอน (คุณทศ) ครับ

Guitar@woodmusic

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:44:03 »
บ้านผมอยู่บางกะปิ ใกล้ๆเดอะมอลบางกะปิแท้ๆ ผมยังเกลียดสาขานี้เข้าใส้เลยครับ

ห้ามไปเด็ดขาด !!! บริการแย่มาก ผมกะจะไปซื้อกีตาร์ราคา 2x,xxx แต่ผมแค่อยากลองหลายๆตัว แล้วก็อยากลอง high-end บ้าง

จึงขอลองในตู้ taylor ตัวละแสนกว่าๆ เค้าถามผมว่า น้องจะซื้อหรอครับ ผมเลยตอบว่า ป่าวครับ แค่อยากลองเฉยๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แค่นั้นแล่ะครับ ผมเดินออกจากร้านเลย

Beatles Beatles

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 16:54:07 »
บ้านผมอยู่บางกะปิ ใกล้ๆเดอะมอลบางกะปิแท้ๆ ผมยังเกลียดสาขานี้เข้าใส้เลยครับ

ห้ามไปเด็ดขาด !!! บริการแย่มาก ผมกะจะไปซื้อกีตาร์ราคา 2x,xxx แต่ผมแค่อยากลองหลายๆตัว แล้วก็อยากลอง high-end บ้าง

จึงขอลองในตู้ taylor ตัวละแสนกว่าๆ เค้าถามผมว่า น้องจะซื้อหรอครับ ผมเลยตอบว่า ป่าวครับ แค่อยากลองเฉยๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แค่นั้นแล่ะครับ ผมเดินออกจากร้านเลย
โหสุดยอดเลยครับ

Guitar@woodmusic

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 22:24:09 »
ฮ่าๆ ต้องเรียนก่อนเลยนะครับว่า ผมไม่มีส่วนได้เสียเลยนะ ไม่ได้มา discredit แต่อย่างใด

เพราะสิ่งที่เล่าไปคือความจริงครับน้า

SALAMANDER

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 22:26:54 »
ใช่คนตัวอ้วนๆ ท้วมๆมั้ยครับน้า

peak

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:47:38 »
ใช่คนตัวอ้วนๆ ท้วมๆมั้ยครับน้า
เห็นด้วยกับหลายท่านครับจากการสังเกตุพฤติกรรม (บางครั้งแค่สบตาก็รู้ใจ)ผมใกล้สาขาบางกะปิเหมือนกัน เวลาจะเปลี่ยนสายก็จะไปซื้อที่นี้ อยากลองกีต้าร์แต่ไม่กล้าขอลอง ถ้ามีคนลองผมก็จะไปยืนฟังเฉยๆ และขอเขาเดินดูไปรอบๆร้าน หุ่นผมไม่เหมือนคนเล่นกีต้าร์เลย ไม่มั่นใจที่จะขอลองกลัวโดนปฏิเสธจะทำให้เสียความรู้สึก อีกอย่างลองแล้วไม่ซื้อก็เกรงใจเขา(ตอนนี้กำลังเล็งอยู่ว่าจะซื้อมือ 1 หรือ 2 ดี ไม่เกินหนึ่งแสนบาท ยี่ห้อที่บริษัทนี้เป็นตัวแทน)
Acoustic only

pooslash

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 04:06:08 »
แต่ละสาขา จะบริการไม่เหมือนกัน ถ้าคุณซื้อของที่สยาม ไปเคลมที่บางนา เขาจะบ่ายเบี่ยงไม่เคลมให้ ผมเลยถามว่ามันไม่ใช่เจ้าของเดียวกันหรือไง คำตอบคือ คนละเจ้าของครับ เป็นระบบเครือญาติ  ผมเลยเซ็ง  แต่ที่ประทับใจสุดก็ที่สยาม ผมไปซื้อกีต้าร์ตัวละสองหมื่น ระหว่างนั่งรอ พนักงานเอา Taylor 814 มาให้ลองเล่น โห ผมนึกมีเงินคงมาถอยแน่ๆ สาขานี้ ถ้าเป็นที่บางนานี่ฝันไปเลย ว่าจะเอามาให้เล่น

Topnarut

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:27:39 »
Guitar room เซนทรัลเวิลก็ดีคับ พี่ผู้หญิงตัวเล็กบริการดีคับ ผมซื้อ taylor 214 แต่ขอลอง martin retro ตัวเป็นแสนพี่แกก็หยิบให้ลองเลย ไม่กล้าดีดแรงกลัวกีตาร์เป็นรอย ฮาาา

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 19:20:00 »
บางนา กับ เอสพานาด ครับสองสาขาที่ผมใช้บริการบ่อย
It's my...

eaknb

• member
  • *--ใจสั่งมา--*
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:55:36 »
เมื่ออาทิตย์ก่อนไปซื้อแจ็คกีต้าร์ 200 บาท ที่เอสพลานาด
ผมยังขอลอง taylor 314CE ตั้งนานสองนาน  ;D ;D พี่เขาใจดี ถามอะไรก็ตอบ คุยด้วยดีครับ  ;D ;D แจ่มครับแนะนำ
*-_-*

Guitarboy

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 15:50:48 »
บางกะปิไม่ไหวเหมือนกันครับ ถึงผมจะไปซื้อเค้าแค่ไม่กี่พัน
แต่ก็น่าจะคุยดีๆหน่อยนะ พนักงาน 7 ยังพูดดีกว่า ถ้าจำไม่ผิดตาลุงอ้วนๆตัวการเลย

ลาดพร้าวก็ดูไม่ค่อยสนลูกค้า แต่ก็ไม่ได้พูดจาแย่ๆ
นึกว่าร้านนี้ไม่ดีไปแล้ว งั้นไว้ลองไปสาขาอื่นมั่ง