Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Robert Simon  (อ่าน 6060 ครั้ง)

Traveler

• member
Re: Robert Simon
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 17:29:08 »
ถามจริงๆครับ อย่าคิดลึก ลึกมากก็มิด (น้ำท่วมน่ะนะ) ;D
เล่นกีต้าร์แบบงูๆปลาๆ คอร์ดรู้นิดหน่อย ไล่สเกลไม่เป็น แต่อยากเล่นแบบนี้บ้าง เริ่มยังไงดี

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 17:36:35 »

ช่วงนี้ ระแวง   เจอมาเยอะ   เจ็บมาเยอะ   โดนมาเยอะ.....

55555  จังหวะเหมาะ มาถึงแล้ว ^^

Chang(สมจิตร_จงจอหอ).wmv

เจอไม้ตายน้าอิ๊พเลย  อิ อิ อิ (เผลอไม่ใด้) ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 18:09:12 »
ถามจริงๆครับ อย่าคิดลึก ลึกมากก็มิด (น้ำท่วมน่ะนะ) ;D
เล่นกีต้าร์แบบงูๆปลาๆ คอร์ดรู้นิดหน่อย ไล่สเกลไม่เป็น แต่อยากเล่นแบบนี้บ้าง เริ่มยังไงดี

มันต้องไล่เสกลครับ พวก เมเจอร์ ไม่เน่อร์  ฮาร์โมนิกไมเน่อร์ ก็จะเล่นเพลงแบบนี้ได้แล้วครับ

ปล.  ผมเกรงว่า ไล่เมีย จะง่ายกว่านะครับ พีตู่   ขอเรียนตรงๆ  .......อิอิ  ;D ;D ;D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 18:09:57 »

ช่วงนี้ ระแวง   เจอมาเยอะ   เจ็บมาเยอะ   โดนมาเยอะ.....

55555  จังหวะเหมาะ มาถึงแล้ว ^^

ที่แท้ ก็พี่ สมจิต ปลอมตัวมานั่นเอง..............อิอิ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 18:30:55 »

ที่แท้ ก็พี่ สมจิต ปลอมตัวมานั่นเอง..............อิอิ

ผมรอเสียบน้าเบียร์มานานแระ อิอิอิอิ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 19:42:14 »

ผมรอเสียบน้าเบียร์มานานแระ อิอิอิอิ

ระหว่างนั้น น้าเบียร์ ก็รอเสียบ น้ากบ อยู่เหมือนกันครับ อิอิ ^^

ล้อเล่นนะคร๊าบบบบบบบ ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 23:39:22 »

มันต้องไล่เสกลครับ พวก เมเจอร์ ไม่เน่อร์  ฮาร์โมนิกไมเน่อร์ ก็จะเล่นเพลงแบบนี้ได้แล้วครับ

ปล.  ผมเกรงว่า ไล่เมีย จะง่ายกว่านะครับ พีตู่   ขอเรียนตรงๆ  .......อิอิ  ;D ;D ;D
ยากพอกัน ส่วนใหญ่ผมจะโดนไล่ครับ ;D

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 23:46:52 »
อยากให้น้ำที่กรุงเทพ ออกทะเลเร็วๆ  เหมือน กระทู้ ในบ้านไม้ จริงๆ ให้ตายเถอะ
รักเธอนะ....กีต้าร์

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 00:19:22 »
ถ้ารัฐบาลตั้งน้าเบียร์เป็น ศปพ.ป่านนี้น้ำคงไปไม่เหลือซักหยดแล้วล่ะครับน้าหำ แกพาออกทะเลแบบไม่สนน้ำหนุดเลยนะ อิอิ ;D ;D ;D

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 08:26:40 »

ระหว่างนั้น น้าเบียร์ ก็รอเสียบ น้ากบ อยู่เหมือนกันครับ อิอิ ^^

ล้อเล่นนะคร๊าบบบบบบบ ^^

พี่กบหน้าตาดี มีคนอยากเสียบเยอะ ไม่ว่าจะเป็นน้าเบียร์ ผม หรือ น้าสมจิต ฮ่าๆๆๆ

อยากให้น้ำที่กรุงเทพ ออกทะเลเร็วๆ  เหมือน กระทู้ ในบ้านไม้ จริงๆ ให้ตายเถอะ

ส่งกัปตัน เบียร์ กัปตัน กบ ออกไปช่วยวิดน้ำเลยครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 10:05:35 »

ขอบคุณน้า redtopup มากครับที่ช่วยแปะให้ จะได้แนะนำเพลงดีๆให้เพื่อนๆฟังกันครับ ว่าจะเข้าไปในกระทู้คลาสสิคของน้าอยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่ได้เล่นเพลงคลาสสิคโดยตรงครับ ผมใช้สายเอ็นเล่น nouvo flamenco กับพวก soft rock และเพลงทั่วไปที่อยากเล่น เลยไม่ได้เข้าไปแจมด้วยครับ

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 10:12:07 »

น้าชาช่าครับ ผม ไม่ค่อยจะมีสไตล์ ในการฟังเพลงซักเท่าไหร่ครับ อะไร ที่เพราะ ผมจะฟังหมดครับ  ขอบคุณที่แนะนำครับ
[/quote]

เป็นแนวคิดที่ถูกต้องครับน้าเบียร์ ในโลกนี้มีแนวเพลงอีกเยอะครับที่เรายังไม่รู้จัก แต่พอได้ฟังแล้วก็ โอ้ว...มายก้อด มีเพลงเพราะๆแบบนี้ในโลกด้วยเหรอ ถ้าเราเปิดกว้างเราได้เปรียบคนอื่น
มากครับ