Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่ามีกีต้าร์ที่งานดี เสียงดี แต่ไม่ใช่แบรน์ดังอยู่มากมาย น้าๆว่างั้นไหมครับ  (อ่าน 7386 ครั้ง)

TOM1869

• member
คือวันนี้ผมเดินไปเจอกีต้าร์ที่งานดีมาก เสียงก็ดีมาก เทียบได้กับกีต้าร์ราคาหลังหมื่นสองหมื่อน
(ตามความสามารถของหูผมที่พอจะเทียบได้) โซลิตท๊อป ลายไม้ด้านหลังและข้างสวยงาม ไบดิ้งเดินขอบด้วยไม้
ผมละอยากได้ไว้กอดสุดๆ แต่เกรงใจแฟนครับ ต้องปล่อยของเก่าออกไปก่อน แล้วจะไปสอยมากอด
แต่ที่ผมกำลังจะพูดถึง คือ มีกีต้าร์ที่ดี แต่ไม่ใช่แบรน์ดังอยู่มากมาย ผมว่านี่ละ ของดีครับ
น้าๆมีความเห็นยังงัยกันบ้างครับ ^^

กีต้าร์ เสียงดี ยังมีอีกมากมายในโลก ครับ
Line id: 081-8718003

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย

กีต้าร์ เสียงดี ยังมีอีกมากมายในโลก ครับ

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nhoy

• member
คือวันนี้ผมเดินไปเจอกีต้าร์ที่งานดีมาก เสียงก็ดีมาก เทียบได้กับกีต้าร์ราคาหลังหมื่นสองหมื่อน
(ตามความสามารถของหูผมที่พอจะเทียบได้) โซลิตท๊อป ลายไม้ด้านหลังและข้างสวยงาม ไบดิ้งเดินขอบด้วยไม้
ผมละอยากได้ไว้กอดสุดๆ แต่เกรงใจแฟนครับ ต้องปล่อยของเก่าออกไปก่อน แล้วจะไปสอยมากอด
แต่ที่ผมกำลังจะพูดถึง คือ มีกีต้าร์ที่ดี แต่ไม่ใช่แบรน์ดังอยู่มากมาย ผมว่านี่ละ ของดีครับ
น้าๆมีความเห็นยังงัยกันบ้างครับ ^^

ใช่เลยครับน้าทอม, น้า pong

torpc

• member
ที่ผมเห็นและชอบก็ของ แจ๊คแอนแดนนี่,ฟอร์เร้น อ่ะครับ ^^

Smick  by Grage Bannette  ก็ okนะครับ เสียงใช้ได้ระดับนึงเลย แต่ที่สำคัญ คือ มันถูก ^^  

http://soundcloud.com/aipstudio/samick-test-sound
ตัวนี้ใช้สายอะไร เบอร์อะไรครับ...ผมชอบเสียงตัวนี้กว่าตัวข้างบนนะ  สตรัมมันออกอุ่นๆ บาลานซ์ดี... สงสัยคนเล่นเขาเก่งอ่ะเน๊าะ

Chin 'BlueIndy

• member
  • TheBlueIndy ดนตรีชิลชิล...!!!!
    • TheBlueIndy

KULAA_101

• member
NNG.ไงครับ ไม่ดังแต่เสียงสุดย๊อดดดดด...55.....
****....  ใช้ชื่อเดิมครับน้า99Guitar(NNG) แต่ว่าคราวนี้ผลิตขายเลยมั๊งไม่แน่ใจว่ารับสั่งหรือเปล่า....

ก็มีชื่อเสียงอยู่นะครับ งานก็สวยมากเลย เสียดายไม่ผลิตซะแล้ว ^^

****....  น้าประเสริฐแกกลับมาผลิตกีต้าร์อีกแล้วจ้า.....

ใช้ชื่อเดิม หรือชื่อร้านใหม่ครับ อยากทราบข่าวคราวครับ ^_^

bodypaint

• member
ที่ผมเห็นและชอบก็ของ แจ๊คแอนแดนนี่,ฟอร์เร้น อ่ะครับ ^^

Smick  by Grage Bannette  ก็ okนะครับ เสียงใช้ได้ระดับนึงเลย แต่ที่สำคัญ คือ มันถูก ^^  

http://soundcloud.com/aipstudio/samick-test-sound
ตัวนี้ใช้สายอะไร เบอร์อะไรครับ...ผมชอบเสียงตัวนี้กว่าตัวข้างบนนะ  สตรัมมันออกอุ่นๆ บาลานซ์ดี... สงสัยคนเล่นเขาเก่งอ่ะเน๊าะ

ใช้สายเบอร์ 0.10 ของ Gibson ครับ ^_^

อ่า ผม Aip studio นะครับ พอดีมาบ้านเพื่อน เลยยืมคอมเค้าเล่น ^^

UncleNeil

• member
Brand & Promotion ทำให้เกิดความเข้าใจผิดๆกันเยอะมาก เราในฐานะผู้บริโภค ต้องใช้วิจารณญาณให้ดีครับ ของดีบางครั้งอาจจะไม่ได้อยู่ในกระแสก็ได้คร๊าบบบ :)  :)

guitarhaha

• member
NNG ถ้ามีโอกาส ผมก็อยากมีไว้อีกซักตัว อยากได้ทรงแบบ Lowden ไม้หลังเป็น cocobolo หรือ brazillian rosewood
แต่ตอนนี้ขอเก็บตังค์ก่อนคร๊าาาบ

sirarm

• member

aknes

• member
เห็นด้วยมากๆ เลยค่ะ   ตัวที่เล่นอยู่ก็ไม่ใช่แบรนด์ดัง แต่ไม่ใช่เพราะเสียงดี แต่เพราะไม่มีตังค์อะ 55  ;D

ยี่ห้อไรจ๊ะ เผื่อ ไปหาลองบ้าง ชอบนัก ของถูก เสียงดีเนี่ยครับ ^^

เป็นคลาสสิคอ่ะค่ะ Ramon Garcia เดินขอบไม้ด้วยอะ งานละเอียดมากค่ะ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย

เป็นคลาสสิคอ่ะค่ะ Ramon Garcia เดินขอบไม้ด้วยอะ งานละเอียดมากค่ะ

งั้น ผ่าน คลาสสิค ไม่กระดิกเลยผม -_-"
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ