Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น  (อ่าน 6005 ครั้ง)

Nut000

• member
เคยได้ยินบ้างไหมครับ เสียงบ่นแบบนี้ ไอ้เราก็ชอบเนอะ เห็นเสียงคุ้มกับราคาก็ซื้อ
สงสัยต้องเจอกันในห้องซื้อขาย

mai_911

• member
Re: มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:40:53 »
ผมชอบมีกีต้าร์น้อยๆตัวครับ ใช้บ่อยๆ เล่นลุยๆ

สมมุติว่าสถานการณ์กีต้าร์ในรูป ราคารวมประมาณ 35,000 ได้กระมังครับ
ถ้าเป็นผม ผมอาจจะซื้อแพงๆไปเลยตัวเดียว หรืออาจซื้อ 2หมื่นปลายๆ 1ตัว และก็วีล่า 1ตัว ก็เป็นได้ครับ
มีตัวสองตัวพอละ

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
Re: มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:43:19 »
ผมมี 3 ตัว ทรง D 1 ตัว  ทรง OM 2 ตัว ใช้สอน ให้ลูกศิษย์เล่นตัวนึง ผมเล่นตัวนึง อีกตัวเอาไว้สับเปลี่ยน เวลาอยากเล่นตีคอร์ด
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

nagul

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:49:23 »
เป็นธรรมดาครับ น้า Nut000
บางคนซื้อมาเล่น
บางคนซื้อมาลอง เบื่อก็ขาย
บางคนซื้อมาดม มาเช็ด
บางคนซื้อมาสะสม
ก็แล้วแต่แนวทางความสุขของแต่ละคน ถ้าไม่รบกวนเงินในกระเป๋าและ ผบ.ทบ. จนเกินไปก็คงไม่เป็นไรครับ  ;D

1900

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 12:18:53 »
5 ตัวเล่นทุกตัวครับ ตัวละหน่อย แต่บางตัวมากหน่อยครับ ;D

เต็มบันได ว่าแต่คนอยู่ข้างบนจะลงยังไง อะน้า Nut000 อิอิ ;D

cross

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 12:31:22 »
ปัจจุบันผมมีแค่ตัวเดียวครับ

เคยมีหลายตัวเหมือนกัน  แล้วก็ลองๆ เล่นๆ สุดท้ายก็ขายทิ้งไปเรื่อย  เพราะเสียงยังไม่โดนจริงๆ
ตอนนี้มีตัวเดียว  เล่นเข้ามือ  เสียงโดนสุดละ 

รอจะจัดอีกที  คงต้องหาแบบถูกใจ  เสียงโดนจริง ๆ   ไม่อยากซื้อเพราะอารมณ์ชั่ววูบอีกแล้ว  ฮ่าๆๆ

;)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

wichian

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 12:36:19 »
ความสูขทางใจ บวก เงินในกระเป๋าครับ เหมือนคนเล่นกล้อง ทำไมต้องมีเลนส์หลายตัว
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Nut000

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 12:36:54 »
ผมชอบมีกีต้าร์น้อยๆตัวครับ ใช้บ่อยๆ เล่นลุยๆ

สมมุติว่าสถานการณ์กีต้าร์ในรูป ราคารวมประมาณ 35,000 ได้กระมังครับ
ถ้าเป็นผม ผมอาจจะซื้อแพงๆไปเลยตัวเดียว หรืออาจซื้อ 2หมื่นปลายๆ 1ตัว และก็วีล่า 1ตัว ก็เป็นได้ครับ
มีตัวสองตัวพอละ
แนวโน้มน่าจะเป็นอย่างที่น้าmai ว่า
ตอนลงบันไดผมโหนเชือกลงมาครับ ตอนขึ้นสิลำบาก 5555

Kai Acoustic™

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 12:51:01 »
มีหลายตัวเช่นกันครับ ของผมประมาณว่าอยากลองเสียงไม้ต่างๆ รูปทรง เรียกว่าซื้อมาเก็บประสบการณ์ และเป็นการค้นหาสิ่งที่เราชอบด้วย ณ ปัจจุบันกำลังวางแผนทยอยขายแล้วครับ เพราะผมเจอตัวที่ใช่สำหรับผมแล้ว จะเหลือไว้จริงๆ แค่สองตัวครับ   ;D ;D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 13:00:50 »
เคยได้ยินบ้างไหมครับ เสียงบ่นแบบนี้ ไอ้เราก็ชอบเนอะ เห็นเสียงคุ้มกับราคาก็ซื้อ
สงสัยต้องเจอกันในห้องซื้อขาย

สวัสดีครับน้า Nut000
ยินดีด้วยกับกีต้าร์ที่ชอบนะครับ สงสัยน้า Nut000 คงเป็นแฟน Veelah กับ Walden เลยใช่ไหมครับ
ผมเองมีกีต้าร์หลายตัวเช่นกัน ด้วยเหตุผลเดียวคือ "ชอบครับ"
และแต่ละตัวก็มีบุคลิกเสียงที่แตกต่างกันไป กว่าจะซื้อได้แต่ละตัวก็คัดเลือกมาเป็นอย่างดี จะขายตัวหนึ่งตัวใดไปก็เสียดายครับ
ปัญหาที่สำคัญที่สุดตอนนี้ก็คือเรื่อง สถานที่ที่จะเก็บรักษาเท่านั้นครับ

Nut000

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 13:17:55 »
ตอนนี้ก็คิดเหมือนน้าkai
กีต้าร์พวกนี้ผมว่าเสียงมันคุ้มกับราคามากครับน้าหน่อย จากตอนแรกที่ไม่มีความรู้เคยซื้อยี่ห้อที่มือใหม่ต้องรู้จักมาแพงกว่าพวกนี้อีก เอามาเทียบเสียงกันตอนนี้ให้น้องไปแล้ว มีน้าท่านนึงเคยเข้ามาลองก็บอกครับ

J.taka

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 13:24:29 »
ถ้าใครถามเเบบนี้ควรตอบว่า ที่บ้านมีเงินครับ(พูดเล่นนะครับ)  ที่มีหลายตัวคงเพราะกิเลสเรามั้งครับไม่รู้นะความเห็นส่วนตัวครับ

sonic

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 13:44:40 »
ผมเชื่อว่า หลายท่านขื้อ แลเวมานั่งดู มองจุดนั้นจุดนี้ ก้อมีสุขแล้ว

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 14:22:36 »
ผมเชื่อว่า หลายท่านขื้อ แลเวมานั่งดู มองจุดนั้นจุดนี้ ก้อมีสุขแล้ว

****....  ถูกต้องครับ  มนุษย์แสวงหาเงินมาเพื่อความสุข... 

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 15:18:26 »

****....  ถูกต้องครับ  มนุษย์แสวงหาเงินมาเพื่อความสุข... 

ผมเชื่อว่าตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่มองเอ๊ย!หมาไม่กัด ขอเห็นด้วยครับผม  ;D ;D ;D
noomxman

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 15:51:32 »

ผมเชื่อว่าตามหลังผู้ใญ่หมาไม่มองเอ๊ย!หมาไม่กัด ขอเห็นด้วยครับผม
งั้นผมคงต้องขอตามหลัง น้า Mr.Gula101 และน้า Noomxman ด้วยคนนะครับ ;D ;D ;D

nui bangbo

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 15:56:04 »
นานาจิตตัง  ขอให้ให้มีความสุขกับกีต้าร์ครับ
089-8166630

ballee45

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 16:28:02 »
ผมจะซื้อกีตาร์ตัวที่ 3 คุณเมีย เธอพูดแบบนี้เลยครับ โดนมากับตัวเองเหมือนกัน

guitar hunter

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 17:19:10 »
ตอนนี้มีสี่ตัวครับ มาอยุ่ต่างจังหวัดเลยต้องมีไว้ที่หอ 1ตัว ไว้บ้านแฟน 1 ตัว ไว้บ้านเเดิม 1 ตัว แล้วก็เอาไว้ที่ทำงาน 1 ตัว
ไปอยู่ตรงไหนจะได้มีเล่นตลอด

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 17:37:21 »
มีหลายตัวเช่นกันครับ ของผมประมาณว่าอยากลองเสียงไม้ต่างๆ รูปทรง เรียกว่าซื้อมาเก็บประสบการณ์ และเป็นการค้นหาสิ่งที่เราชอบด้วย ณ ปัจจุบันกำลังวางแผนทยอยขายแล้วครับ เพราะผมเจอตัวที่ใช่สำหรับผมแล้ว จะเหลือไว้จริงๆ แค่สองตัวครับ   ;D ;D

น้าพูดแบบนี้ แผลนซื้อ D-28 ผมนี่แทบสะดุดเฮือกเลยฮะ T_____T

ยินดีด้วยกับกีต้าร์ที่ชอบนะครับ สงสัยน้า Nut000 คงเป็นแฟน Veelah กับ Walden เลยใช่ไหมครับ
ผมเองมีกีต้าร์หลายตัวเช่นกัน ด้วยเหตุผลเดียวคือ "ชอบครับ"
และแต่ละตัวก็มีบุคลิกเสียงที่แตกต่างกันไป กว่าจะซื้อได้แต่ละตัวก็คัดเลือกมาเป็นอย่างดี จะขายตัวหนึ่งตัวใดไปก็เสียดายครับ
ปัญหาที่สำคัญที่สุดตอนนี้ก็คือเรื่อง สถานที่ที่จะเก็บรักษาเท่านั้นครับ

ผมมีปัญหาเดียวกันเลยครับ ซื้อมาแล้วมันจะไม่มีที่เก็บเอา T__T