Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิคอัพ L.R.baggs ที่บอกว่าใช้ได้นาน 300 ชม. ต้องถอดถ่านออกไหมครับ  (อ่าน 1461 ครั้ง)

nuno4

• member
ขอเรียนสอบถามว่า ถ้าเราไม่ใช้งานมันจะนับเวลาหมดของถ่านไปหรือไม่ครับ หรือจะนับเวลาเล่นตอนเสียบแจ็ค ครับ
รุ่นนี้ไม่มีที่วัดไฟแบตด้วยสิ่ครับ M1 active

กฤษณ์

• member
300 ชั่วโมงคือเวลาใช้งานครับ M1 ใช้แบต lithium CR2032 ซึ่งไม่บวม ไม่เยิ้มและไม่ต้องถอดออกเวลาไม่ใช้งาน (ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้แบต alkaline 9V หรือแบต AA alkaline ควรถอดออกถ้าไม่ใด้ใช้งานนานๆเพราะขั้วมันมักจะเกิดคราบขี้เกลือสีเขียวทำให้ไฟเดินไม่สะดวกครับ)

nuno4

• member
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับผม