Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลองกีตาร์โปร่ง IBANEZ บ้างครับ ?? ( มี Link )  (อ่าน 4277 ครั้ง)

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ตามนี้เลยครับ เห็นแต่ละตัว ลายไม้สวยมาก เลยไม่แน่ใจว่าสวยแต่รูปรึเปล่า ?? ขอคำแนะนำด้วยครับ
http://www.ibanez.co.jp/products/ag_top11.php?area_id=4&year=2011&cat_id=3
No 1 Does It Better.

• member

• member

nai chic

• member
    • www.facebook.com
Re: ใครเคยลองกีตาร์โปร่ง IBANEZ บ้างครับ ?? ( มี Link )
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:20:56 »
อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับน้า..ผมเคยลองหลายทีเพราะความสวยของมันนั่นแหละครับ..แต่ก็ไม่เคยมีครั้งใหนที่ผมรู้สึกอยากได้มันเลยครับ ส่วนตัวผมว่าเสียงมันทึบๆมากเลยครับ ไม่รู้ว่าเขาเอาไม้อะไรมาทำ..แต่ก็ต่างคนต่างชอบนะครับ ผมว่ายังไงก็ไม่คุ้มเท่าพวกไม้ตลาดๆที่ใช้กันหรอกครับ.. EW Series หาลองได้ที่ซีค่อนสะแควร์ ศรีนครินทร์ ครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: ใครเคยลองกีตาร์โปร่ง IBANEZ บ้างครับ ?? ( มี Link )
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:27:31 »
อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับน้า..ผมเคยลองหลายทีเพราะความสวยของมันนั่นแหละครับ..แต่ก็ไม่เคยมีครั้งใหนที่ผมรู้สึกอยากได้มันเลยครับ ส่วนตัวผมว่าเสียงมันทึบๆมากเลยครับ ไม่รู้ว่าเขาเอาไม้อะไรมาทำ..แต่ก็ต่างคนต่างชอบนะครับ ผมว่ายังไงก็ไม่คุ้มเท่าพวกไม้ตลาดๆที่ใช้กันหรอกครับ.. EW Series หาลองได้ที่ซีค่อนสะแควร์ ศรีนครินทร์ ครับ

ใช่ครับ เล่นเปล่า ๆ อับทึบมาก ๆ เล่นผ่านแอมป์ ก็แหลมปรี๊ดเลย
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:01:13 »
ขอบคุณมากครับ ความคิดเห็นไปในทางเดียวกัน ช่วยประกอบการตัดสินใจได้มากครับ

chanonon

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:04:19 »
ใช้อยู่ครับบ รุ่นAW15ECE-LG

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:16:15 »
อ้อ! รุ่นนี้เป็นไงบ้างครับ คุณ Chanonon..

chanonon

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 13:27:41 »
ก็ไม่ได้แย่เท่าไหร่ 555+ เสียงก็ทึบจริงๆ เสียงแหลมตอนออกตู้ผมว่าไม่เป็นนะ

ตอนนี้ก็เก็บตังซื้ออีกตัวอยู่ แต่ก็คงไม่ขายตัวนี้ ส่วนเรื่องความสวยนี่สวยจิงๆ 55 

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 15:30:43 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็เคยมีอยู่ตัวนึง แต่เหลือรับ โดยเฉพาะเรื่องความแหลมมมมมมมมมมมมม   เลยยกให้คนอื่นฟรีๆไปแล้ว ไม่อยากขายต่อกลัวโดนด่า

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 16:54:59 »
ของผมใช่V72ECEครับผมก็ว่าโอเคนะครับเพราะไม่เคยแตะของเปนหมื่น 5555

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 17:38:20 »
สงสัยเป็นกีตาร์โปร่งที่สวยประหาร ( หู )  มั้ง 55

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 20:13:29 »
 IBANEZ CONCORD เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งที่ผมใช้เล่นซ้อมมือ แกะเพลง ตลอดจนใช้เรียบเรียงทำเพลงอยู่ครับ  เป็นกีต้าร์เก่าและเป็น all laminate ไม่ต้องระวังอะไรมากมายนัก เสียงก็ใช้ได้  เรื่องของเสียงนี่ผมว่าอยู่ที่ความพึงพอใจของแต่ละคนมากกว่าครับ

altobIue

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 22:25:43 »
ยี่ห้อนี้ผมว่าต่อแอมเล่มเสียงก็โอเคเลยนะครับ แต่เป็นรุ่นๆไป
ที่บ้านก็มีewc30pde ไม้padaukทั้งตัว เสียงจะอ้วนหน่อย

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 23:51:48 »
เอาตรงๆนะครับน้า..ผมว่าถ้าเน้นโชว์สวยไม่ผิดหวังแน่นอนครับ...แต่ถ้าน้าเน้นเสียงทั้งเสียงเปล่าและออกแอมม์ผมว่าอย่าเลยครับ..ไม่คุ้มครับ

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 00:59:02 »
ราคาถามที่ตัวแทนแล้ว แพงเหมือนกันนะ ถ้าเทียบราคา 20k++ กับตัวอื่นๆครับ

TMosaic

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 17:20:17 »
ดีครับ