Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถวลาดพร้าวบ้างครับ  (อ่าน 6083 ครั้ง)

jTarit

• member
ใครอยู่แถวลาดพร้าวบ้างครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 21:37:16 »
กำลังหาร้านขายสายกีตาร์ครับ ผมอยู่ลาดพร้าว โชคชัย 4

ไม่ค่อยรู้จักร้านกีตาร์ใหญ่ๆแถวนี้เลย ไม่รู้ว่ามีรึเปล่า  ใครทราบบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ

เพราะว่ากำลังตามหาร้านขาย สาย elixir ราคาปกติอยู่ ที่ music collection เซ็นทรัลลาดพร้าวก็ของหมด..
จริงๆพอเคยเห็นอยู่ร้านนึง แถวลาดพร้าว-วังหิน แต่ขายแพงเหลือเกิน สายชุดละ 620 บาท ราคาฟันหัวแบะ..  :'(

ขอบคุณครับ

natnikon

• member
Re: ใครอยู่แถวลาดพร้าวบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 21:46:44 »
มีอยู่ซอย สุขสันต์ 28 ครับ ร้านเหลืองๆ ครับ ใกล้ๆร้าน ส้มตำ

Peavey

• member
Re: ใครอยู่แถวลาดพร้าวบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 21:53:54 »
สถานีรถไฟใต้ดิน ลาดพร้าว ไงครับ

ร้าน i-Guitar  อยู่ฝั่งขาเข้าเมือง หรือฝั่งไปเซ้นทรัลลาดพร้าวน่ะ

พอข้ามแยกรัชดา-ลาดพร้าว  ก็ป้ายแรกเลย ครับ

หรือไป เดอะมอลล์บางกะปิ Music Collection ชั้น3

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 00:03:29 »
กำลังหาร้านขายสายกีตาร์ครับ ผมอยู่ลาดพร้าว โชคชัย 4

ไม่ค่อยรู้จักร้านกีตาร์ใหญ่ๆแถวนี้เลย ไม่รู้ว่ามีรึเปล่า  ใครทราบบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ

เพราะว่ากำลังตามหาร้านขาย สาย elixir ราคาปกติอยู่ ที่ music collection เซ็นทรัลลาดพร้าวก็ของหมด..
จริงๆพอเคยเห็นอยู่ร้านนึง แถวลาดพร้าว-วังหิน แต่ขายแพงเหลือเกิน สายชุดละ 620 บาท ราคาฟันหัวแบะ..  :'(

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตแนะนำ ของน้าตะวันละกันครับ... สปอนเซอร์บ้านไม้นี่ล่ะ
ส่งตรงถึงหน้าบ้าน ไม่ต้องไปเดินหาให้เมื่อย..อิอิ..
สั่งคืนนี้ ส่งของเที่ยงวันรุ่งขึ้น มะรืนของถึงหน้าบ้าน.. ^_^

รายละเอียดสาย Elixir ครับ >>> http://www.acousticshops.com/store/product/__Elixir-1401182-th.html

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 00:10:17 »
ผมเองก็ใช้บริการของ "น้าตะวัน" เช่นกันครับ สะดวกรวดเร็ว ส่งถึงบ้านเลยครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 05:58:59 »
ตามน้าๆข้างบนครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ดอาศัยน้าตะวัน 2วันถึงหน้าบ้าน......

jTarit

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:50:19 »
ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะลองไปหาดู

ถ้าหาไม่ได้ก็เล็งๆร้านน้าตะวันไว้อยู่เหมือนกันครับ

แต่ตอนนี้ด้วยความอยากเล่นจัด เลยจะรีบไปหาซื้อก่อน ไม่อยากรอ ไปรษณีย์  :D

koontood

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 22:27:14 »
ร้าน i-guitar ครับแต่ตอนนี้ร้านปิดปรับปรุงอยู่ ถ้าจะไปแนะนำโทรคุยกับเจ้าของร้านก่อน
Music Collection สาขา   เดอะมอบางกะปิ, เอสพลานาด รัชดา