Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการ Strumming Pattern?  (อ่าน 2711 ครั้ง)

Canterbury

• member
เกี่ยวกับการ Strumming Pattern?
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:47:37 »
คือผมเองมีเรื่องรบกวนอยากให้พี่ๆช่วยสอนหน่อยนะครับ
คือตอนนี้ผมเองฝึกกีตาร์สักพัก ตอนนี้ตีได้ 3 แบบเองอ่ะครับ

1. ลง ลง ลง ลง l ลง ลง ลง ลง l ลง ลง ลง ลง   >>> เป็นแบบเริ่มแรกในการฝึกเลยครับ
2. โป้ง ชี้ กลาง ชี้ นาง ชี้ กลาง ชี้ l โป้ง ชี้ กลาง ชี้ นาง ชี้ กลาง ชี้   >>> Patter เกาอ่ะคัรบ
3. ลง ลง ขึ้น ขึ้น ลง l  ลง ลง ขึ้น ขึ้น ลง l ลง ลง ขึ้น ขึ้น ลง

อยากให้พี่ๆช่วยสอน Patter อื่นในการสตรัมหน่อยดิครับ แบบว่าที่น่าจะเป็นประโยชน์ในการเล่นเพลง
ทั่วๆไปอ่ะครับ มี Patter ไหนที่น่าสนใจบ้างครับ (มี Video ประกอบช่วย ก็จะดีมากๆเลยครับ)

ขอบคุณครับๆ

AGP8x

• member
  • Beginner '
Re: เกี่ยวกับการ Strumming Pattern?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:30:21 »
ลองเข้าในกูเกิ้ลครับมีอยู่เว็บนึงสอน pattern กีตาร์ การตีคอรืดอะไรพวกนี้ฮะ

ส่วน pattern อื่น ๆ แล้วแต่คนดีดครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: เกี่ยวกับการ Strumming Pattern?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:33:44 »
ผมว่ามันก็คงไม่มีอะไรตายตัวขนาดนั้น แต่ฝึกพื้นฐานก็ดีครับ พอเริ่มคล่อง เราก็จะลองในแบบของเรา ก็จะได้ sound ใหม่ๆ ครับ