Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชอบเสียง เทเลอร์ตัวนี้จัง เสียงดีมาก อุ่นๆๆโดนๆๆ  (อ่าน 9120 ครั้ง)

guitarman

• member
    • http://www.facebook.com/guitarman.samesame
Human Nature (Acoustic Cover)
ซ้อม.เเล้วก็ซ้อม

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ผมโดนตัว Dreadnought มากกว่าครับ มันรุ่นอะไรน่ะ?
:)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
แต่ผมชอบเสียงนักร้องผู้หญิงน๊ะ........

winnie

• บุคคลทั่วไป
ตอนแรกว่าจะถอย Crafter GLXE4000 หรือ TAKAMINE แต่พอเจอ Taylor 314CE เข้าไป ถอยตั้งหลักเก็บเงินซื้อปีหน้าละครับ...

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Taylor ถึงจะแพงไปหน่อย  แต่ยามใด ที่อยู่ในมือ  มันไม่เคยทำให้รู้สึกผิดหวัง หรือเสียใจ กับคุณภาพ และน้ำเสียง  ที่ตอบสนองออกมา  
ยิ่งกลับทำให้เรามีความมุ่งมั่นที่จะฝึกฝนให้ดี และมีความสุข กับการเล่นในทุก ๆ ครั้ง
ทำให้นึกถึง และให้เครดิต  กับ  Taylor 314 CE .....  เพราะเราคู่กัน

Finger Picking Style

guitarman

• member
    • http://www.facebook.com/guitarman.samesame
ซ้อม.เเล้วก็ซ้อม

K@Y

• member
  • เคครับ :)
+1 314ceครับกีต้าร์ในฝันเลย

poo3605

• member
314 CE อีกคน ชอบมาก  ผมว่าราคาพอๆกับ MartinD28 แต่ Taylor ดีกว่ามากเลย ทั้งเสียง และงาน   ผมลองเล่น martin เล่นแล้วรีบวางเลย
ส่วน taylor เล่นแล้วไม่อยากวางเลย เสียงใส เพราะมาก   ไม่สงสัยเลยทำไมแซงมาตินได้

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
ว่าจะเล็งไว้อีกตัวคือ Taylor ซีรีย์บนๆ จำม่ะได้ครับ รู้แค่ว่า 12 สาย + Rosewood แน่นอน
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

MUI

• member
ว่าจะเล็งไว้อีกตัวคือ Taylor ซีรีย์บนๆ จำม่ะได้ครับ รู้แค่ว่า 12 สาย + Rosewood แน่นอน

............................................................................

กีต้าร์โปร่ง ที่ผมดีดแล้วสะดุ้งที่สุดตั้งแต่จับกีต้าร์โปร่งมา ก็เทเลอร์ 12 สายนี้แหละครับ (จำรุ่นไม่ได้ มันมืด)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member

............................................................................

กีต้าร์โปร่ง ที่ผมดีดแล้วสะดุ้งที่สุดตั้งแต่จับกีต้าร์โปร่งมา ก็เทเลอร์ 12 สายนี้แหละครับ (จำรุ่นไม่ได้ มันมืด)
Taylor ถึงจะแพงไปหน่อย  แต่ยามใด ที่อยู่ในมือ  มันไม่เคยทำให้รู้สึกผิดหวัง หรือเสียใจ กับคุณภาพ และน้ำเสียง  ที่ตอบสนองออกมา 
ยิ่งกลับทำให้เรามีความมุ่งมั่นที่จะฝึกฝนให้ดี และมีความสุข กับการเล่นในทุก ๆ ครั้ง
ทำให้นึกถึง และให้เครดิต  กับ  Taylor 314 CE .....  เพราะเราคู่กัน

814 CE น้ายอดจะปล่อย อยู่นะ น้ากวาง
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member

Taylor ถึงจะแพงไปหน่อย  แต่ยามใด ที่อยู่ในมือ  มันไม่เคยทำให้รู้สึกผิดหวัง หรือเสียใจ กับคุณภาพ และน้ำเสียง  ที่ตอบสนองออกมา  
ทำให้นึกถึง และให้เครดิต  กับ  Taylor 314 CE .....  เพราะเราคู่กัน

814 CE น้ายอดจะปล่อย อยู่นะ น้ากวาง

ทำเรื่องแจ้งคนหายสาบสูญไปแล้ว  ทั้ง ๆ ที่ทางบ้านให้อภัยทุกอย่าง...

• member
314 CE อีกคน ชอบมาก  ผมว่าราคาพอๆกับ MartinD28 แต่ Taylor ดีกว่ามากเลย ทั้งเสียง และงาน   ผมลองเล่น martin เล่นแล้วรีบวางเลย
ส่วน taylor เล่นแล้วไม่อยากวางเลย เสียงใส เพราะมาก   ไม่สงสัยเลยทำไมแซงมาตินได้

น้าครับ Martin D 28  มันแพงกว่า  Taylor 314 CE  เท่าตัว  นะครับ  น้าน่าจะจำผิดรุ่น หรือเปล่าครับ  หรือว่าน้าอาจจะชอบเสียง Taylor  จริง ๆ ก็ได้ แล้วแต่ชอบด้วยละครับ 

VP-Pro

• member
taylor 110 น่าเล่นไหมครับน้ากวาง

• member
taylor 110 น่าเล่นไหมครับน้ากวาง

ไม่น่าเล่นสักเท่าไร  สะสมเงินไว้  สอย All Solid ของ Taylor ดีกว่า  ยิ่งเล่นมาก ๆ ยิ่งนานวัน  เสียงยิ่งดี  ราคาขายต่อ ก็ไม่ตกมาก
ลองสังเกตุดูสิว่า All Solid ตัวเริ่มต้น ของ Taylor  คือ  314 CE  แทบหาคนปล่อยของออกมาไม่ได้  ไม่ว่าจะบอร์ดไหน
หากลองมีใครปล่อยออกมา  คิดว่าได้อ่านกระทู้โพสขายต่อ ไม่เกิน 2 หน้า  โดนคนสอยไปเรียบร้อย
เพราะส่วนตัว ก็ใช้ Taylor 314 CE เป็นหลัก
ลองทน ฟังเสียง ที่ลองเล่นสนุก ๆ ก่อน  เผื่อช่วยในการตัดสินใจ ได้บ้าง

ครั้งแรก แบบ Take เดียว Scaborough Fair (Finger style)

VP-Pro

• member

ไม่น่าเล่นสักเท่าไร  สะสมเงินไว้  สอย All Solid ของ Taylor ดีกว่า  ยิ่งเล่นมาก ๆ ยิ่งนานวัน  เสียงยิ่งดี  ราคาขายต่อ ก็ไม่ตกมาก
ลองสังเกตุดูสิว่า All Solid ตัวเริ่มต้น ของ Taylor  คือ  314 CE  แทบหาคนปล่อยของออกมาไม่ได้  ไม่ว่าจะบอร์ดไหน
หากลองมีใครปล่อยออกมา  คิดว่าได้อ่านกระทู้โพสขายต่อ ไม่เกิน 2 หน้า  โดนคนสอยไปเรียบร้อย
เพราะส่วนตัว ก็ใช้ Taylor 314 CE เป็นหลัก
ลองทน ฟังเสียง ที่ลองเล่นสนุก ๆ ก่อน  เผื่อช่วยในการตัดสินใจ ได้บ้าง

ครั้งแรก แบบ Take เดียว Scaborough Fair (Finger style)

เพราะมากครับ
สงสัยต้องเก็บเงินเพิ่มละครับ
ตอนนี้คงต้องซื้อพี่ยุ่นเก่าๆ มาใช้ก่อนครับ ตัวเก่าไม่ไหวแล้ว ^^

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ส่วนผม ทนรอเผื่อ  น้ากว้าง จะปล่อยมาให้ชมเชย
รักเธอนะ....กีต้าร์

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ผมขอคิวสองต่อน้าหำน้อย

อิอิ
:)

rham

• member
น้ากวางเล่นได้ไพเราะนุ่มนวลดีครับ
ปกติน้ากวางแต่งตัวเนี๊ยบแบบนี้เสมอหรือเปล่าครับ :D

• member
น้ากวางเล่นได้ไพเราะนุ่มนวลดีครับ
ปกติน้ากวางแต่งตัวเนี๊ยบแบบนี้เสมอหรือเปล่าครับ :D
ขอบคุณพี่ประเสริฐมากครับ
ปกติก็ ซกมก นี่ก็ดีที่สุดเท่าที่มี
ตอนนี้ พี่มี แหล่ม ๆ แบ่งให้ผมสักตัวบ้างมั๊ยครับ
ตัวที่แล้ว ก็พอใจมากครับ