Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์เป็นคราบจากน้ำยาเช็ด ใช้อะไรจัดการดีครับ  (อ่าน 1162 ครั้ง)

soulkajazz

• member
ขอรบกวนพี่ๆครับ

ซื้อกีต้าร์ออนไลน์มาจากร้านหนึ่ง (Yamaha FS5 ผิวเป็น semi-gloss) ร้านเอาน้ำยาเช็ดกีต้าร์ไม่ทราบยี่ห้อเช็ดทำความสะอาดมาก่อนส่ง

ปรากฎว่า มีคราบน้ำยาเช็ด แห้งติดบนไม้หน้า เป็นแนวตามผ้าเช็ด ทั้งแบบเส้นๆและวนๆ (ผ้าที่ใช้ก็น่าจะสกปรกด้วย คงมีทั้งน้ำยาเช็ดและ lemon oil อยู่ในผ้าผืนเดียว เช็ดมันทุกอย่าง)

ไม่แน่ใจว่าเป็นน้ำยาที่มีลักษณะแบบเคลือบผิวด้วยรึเปล่า มีบางจุดเป็นมันๆวาวๆด้วยครับ

ผมเอาน้ำยาเช็ดของตัวเองเช็ดก็ไม่ออกครับ ติดแน่นไม่เปลี่ยนแปลง

เลยขอรบกวน อยากทราบว่ามีวิธีจัดการคราบมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

กฤษณ์

• member
ลองใช้ตัวนี้ดู อย่าใช้เครื่องขัดนะครับ

soulkajazz

• member
ขอบคุณพี่กฤษณ์มากๆครับผม เดี๋ยวไปจัดมาลองดูครับ  :D