Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่ใช้ Veelah หน่อยครับ มีปัญหาเรื่องเฟร็ต ครับ  (อ่าน 1035 ครั้ง)

Namesss

• member
ผมเพิ่งได้ Veelah V1DCE มา ยังไม่ถึงอาทิตย์ (ล็อตล่าสุด)

พอเล่นดูรู้สึกว่า ทัชชั่งจะสูงไปนิดนึง แต่ก็ไม่มาก อาจเป็นเพราะผมเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามาตลอด เลยไม่ชิน อิอิ

++++++++++++

แต่..ประเด็นที่อยากจะถามคือ เฟร็ตของ Veelah ของท่าน มันสาก ๆ หรือเปล่าครับ

จะเห็นได้ชัดเจนเมื่อเราดันสาย มันไม่ค่อยลื่นเลยครับ

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นที่เฟร็ต หรือ สาย แต่เท่าที่เคยเล่นกีต้าร์มา ไม่เคยเจอปัญหานี้กับสายใหม่

นอกจากเป็นสายเก่า ๆ ที่ขึ้นสนิม

ปัญหาแบบนี้เป็นปกติกับกีต้าร์ที่มีเฟร็ตใหม่ ๆ หรือเปล่าครับ

มันจะหายไปเมื่อเราเล่นไปนาน ๆ หรือไม่ แล้วยี่ห้ออื่นเป็นหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับผม

: )

+++++++++

แก้ไข: ขออภัยด้วยครับ ตั้งผิดห้อง : O พอดีผมเปิดไว้หลายหน้า เลยมึน ทำไมแจ้งลบไม่ได้อ่ะครับ

สามารถแจ้งย้ายตรงไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

แหะ ๆ ๆ

: )