Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: VEELAH V1 OM BARE CLAW  (อ่าน 1154 ครั้ง)

NUPLOY

• member
VEELAH V1 OM BARE CLAW
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 15:00:19 »
ผู้อาวุโสในทางเพลงทุกท่าน
ผู้น้อยไปเกร่ร้านเครื่องสาย ปะหน้าอคูสติกตัวหัวเรื่องนี้ล่ะ จากที่อ่านๆสาระเรื่องไม้ในบอร์ดที่ทรงอานุภาพนี้
จึงเห็นลายไม้สปรูซ ที่เส้นตรงถี่ขนาน และเมื่อมองเหลือบล้อแสงไฟ อ่าห์..นี่คงจะเป็นรอยหมีข่วนแน่แท้
เป็นขยิกขยุกริ้วแฝงในลายไม้เกือบทั่วแผ่น เฮ่ย..ชอบว่ะ ขึงสายเล่นดูทีรึ คาดคาโปเข้าเฟรตห้า คอร์ด C
เสียงมันหวานจับใจสมคำที่เขาพูดถึงกันในบอร์ดนี้ ราคาพอต้มมาม่ากินไหวนี่นา ชีวิตของเรา ใช้ซร้าาา
บัตรเครดิตก็ของเรา รูดซร้าาา เอื้ออกก ผู้อาวุโสทั้งหลายมีความเห็นต่อตัวนี้อย่างไรเล่า วานบอกเป็นบุญหู
ด้วยจิตคาราวะ

nhoy

• member
Re: VEELAH V1 OM BARE CLAW
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 15:32:18 »
เสียงดี คุ้มค่าราคา และน่าเล่นเลยครับ
V1-OM นี่ น้าๆ หลายท่านก็ชอบและใช้อยู่นะครับ เช่น อาจารย์ Anat เป็นต้น ครับ

NUPLOY

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 18:38:06 »
ขอบคุณน้า hnoy มากครับ
วันนี้ได้มาก็เล่นอยู่พักใหญ่ ผมพบว่าเสียงชัดเจนกว่าแบบมีปิคการ์ดเมื่อเล่นปิ้คเกา
และ กังขาว่าเขาไม่ทำขอบมีไบลด์ดิ้งเลย คงเน้นเรียบขรึม จึงใช้ความระมัดระวังมาก
ถอดยีนส์นุ่งกางเกงบอลเล่นเลย ที่ชอบตัวนี้มากคือลายไม้ครับ เป็นริ้วๆเมื่อส่องไฟทั้งแผ่น
ซ้ายขวาสมมาตรอย่างน่าดู ขอบซาวด์โฮลด์เป็นไม้สวยถูกใจ ผมเป็นคนชอบลายไม้สวยๆ
และเกิดมานะที่จะฝึกฝนให้สามารถสร้างเสียงดนตรีตามศักยภาพของกีต้าร์
ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจ ทีแรกว่าจะเอา F700C YAMAHA แต่ OM ตัวนี้สกัดไว้
ปลื้มครับ...ใครจะว่าบ้าก็ไม่เป็นไร คงมีคนบ้ากว่าผมล่ะครับ เชื่อดิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 18:42:35 »
^^
ยินดีด้วยนะครับน้า NUPLOY

NUPLOY

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 19:57:17 »
ขอบคุณอีกครั้งครับ มีรุ่นใหญ่คอนเฟอร์มแล้วมันปลื้มใจครับว่าซื้อมามีคุณค่าทางใจจริงๆ
บิดาผู้ล่วงลับเคยมีคำกล่าวว่า ซื้อของไม่ถูกใจเสียเงินเปล่า ซื้อถูกใจเหมือนได้มาฟรีๆ จริงครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 00:32:54 »
อ่านแล้วค่อนข้างมึนครับ 55555

NUPLOY

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 07:51:44 »
สูดดมยาหม่องน้ำเซียงเพียวครับ แก้วิงเวียนมึนงงหน้ามืดาลาย ผมพกติดตัวไว้เสมอ ;D