Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูกระหว่าง Lr baggs m1 กับ anthem คับ  (อ่าน 688 ครั้ง)

chupachup

• member
เลือกไม่ถูกระหว่าง Lr baggs m1 กับ anthem คับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 23:16:42 »
กำลังจะติดpickup คับแต่เลือกไม่ถูกระหว่าง Lr baggs m1 กับ Anthem tru-mic คือผมเล่นสไตล์ปะมาน jack johnson ถ้าติดเป็น m1 เวลาตบสายกัวมันจะเป้นเสียงดังแต๊กๆเวลาโดนกับปิ๊คอัพรึเปล่าคับ ส่วน anthem ข้อเสียคือราคามันสูงไปสำหรับผมคับ แต่งบผมพอคับแค่ไม่อยากเสียตังเยอะ 555 เลยลังเลระหว่างสองอันนี้ ขอคำแนะนำหน่อยคับ ละถ้าติดกับช่างอะไรดีครับผมอยู่รพ.หัวเฉียวคับ  ;D

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: เลือกไม่ถูกระหว่าง Lr baggs m1 กับ anthem คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:09:40 »
ถ้ากลัวเรื่องสายหรือปิ้คไปกระทบ pickup ก็ควรใช้ LR Baggs Anthem SL ครับเพราะแพงกว่า M1 เพียงแปดร้อยบาท

เรื่องช่างนั้นช่างชาญที่อยู่สาธุประดิษฐ์ก็น่าจะไปสะดวกนะครับ

chupachup

• member
Re: เลือกไม่ถูกระหว่าง Lr baggs m1 กับ anthem คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 13:49:53 »
ขอบคุณมากครับ  ;D

nong

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 15:52:22 »
ถ้าได้ลองก่อนจะทำให้การตัดสินใจง่ายมาก แต่เพราะไม่รู้ว่าจะไปหาลองได้ที่ไหนนี่สิครับ ผมเคยลังเลกับเจ้าสองตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ  เป็นไปได้ลองทดสอบตัวจริงดูก่อนก็ดีครับ ใน กทม. น่าจะหาได้ไม่ยาก ลองไปงานมิตติ้งก็น่าจะมี ส่วนผมอยู่ ตจว. ลำบากมาก ไปตรงไหนก็เจอแต่ fishman ตัวไหนๆ ก็ฟิชแมน