Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้แม่เจ้า!!!กีต้าร์ที่เน่าๆแต่ทำไมคนนี้ถึงได้เล่นออกมา....  (อ่าน 3183 ครั้ง)

furch1975

• member
ที่เค้าว่า....อย่าดูอะไรแค่เปลือกนอกผมว่ามันมีจริงครับ ประกอบกับฝีมือคนเล่นด้วย(กระบี่อยู่ที่ใจ) อันนี้เค้าเจ๋งจริงๆอ่ะครับ ยอมเลย ถึงแม้เค้าจะเล่นเอ็ฟเฟ็คจนแทบจะไม่เป็นซาวด์อคูสติก บางท่านอาจจะไม่ชอบ แต่ผมชอบฝีมือและเทคนิดเค้านะ พริ้วจริงๆเลย...

Guitar Wizard - Little Wing Instrumental (Monte Montgomery) Jimi Hendrix
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

nhoy

• member
กีต้าร์ที่มีร่องรอยเช่นนี้ เป็นร่องรอยแห่งประสบการณ์ที่ผ่านมาอย่างโชกโชนแน่ครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
เมื่อครั้งหนึ่งผมเคยรู้สึกเบื่อที่จะเล่นกีตาร์มากๆ เลยเดินเข้าไปหาอาจารย์ปราชญ์(ตอนนั้นเรียนกับอาจารย์อยู่)ปรึกษาแกว่าต้องทำอย่างไรถึงจะมีแรงบัลดาลใจกลับมาฝึกอีกครั้ง มอล มอลโกโมรี่เป็นชื่อแรกๆที่อาจารย์เอ่ยขึ้นมา ทำผมติดตามและชอบนักดนตรีท่านนี้มากๆครับ..

clapton_slow

• member
มันอยู่ที่คนไม่ได้อยู่ที่ของ จริงๆๆ
สุดยอด
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

wichian

• member
สุดยอด........
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

tang_guitar

• member
ไอตอลผมครับ Monte montgomery

joe neck solid

• member
โอ้ว ม่วนคั๊กๆ  ;D ;D ;D

nong

• member
ผมว่าไม่เน่านะครับ แค่ดูรีลิคไปหน่อย...ดูเหมือนจะเป็น k yairi กระมัง ไม่ค่อยแน่ใจ

• member
น่าจะเป็น alvaraz yairi  เน่าแต่แพง  ;D ;D ;D

zuchin

• member
กีต้าร์ไม่เน่าครับ ผ่านการใช้งานมานาน มากกว่า
ถ้าเป็นของใหม่คงไม่ราคาถูกๆ k yairi อาจจะเป็นรุ่น WY1K

กีต้าร์ของ Tommy Emmanuel ที่เล่นบนเวทีบ่อยๆก็เก่าแต่ยี่ห้อดัง

BBadtz

• member
กระบี่อยู่ที่ใจครับ

ขอให้คมเป็นใช้ได้

;D  ;D  ;D

• member
กระบี่อยู่ที่จัย ต้องรีบไปหาหมอด่วนแล้วน้า  ;D ;D ;D  ล้อเล่นครับ   ผมได้ยินชื่อมานานละศิลปินท่านนี้

ohm_pea

• member
อ้า...มันก็มีผลบ้างแหละครับ กีตาร์ยี่ห้อดี แต่ใช้งานหนัก
จันทาร ดีกว่า จันไร

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
สุดยอดเลย^^
Norman b18/cedar

dho

• member
สะใจโว้ย....

giogio

• member
กระบี่อยู่ภาคใต้ไม่ใช่เหรอครับ ;p
Crafter/Guild

INeedYou

• member
ผมชอบจังแฮะ มันส์ๆๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
กระบี่อยู่ที่ใคร...........อิอิ

piggy

• member
กระบี่อยู่ที่ใคร...........อิอิ

ก็อยู่ที่คนคนนั้น อิ อิิ อิ

kob

• member
ชอบเสียงแบบนี้จัง  มีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนใกล้เคียงบ้างครับเนี่ย