Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่งยี่ห้อไหนน่าเล่นบ้างครับสำหรับคนงบน้อย  (อ่าน 7268 ครั้ง)

profish

• member
คือจะซื้อมาหัดเล่น ราคาไม่แพง ขอคำแนะนำ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
Re: งบ 4,000 บาท ช่วยแนะนำกีต้าร์โปร่งดีๆซักตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 17:29:41 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
เพิ่มงบอีกนิด เอา Veelah V1 D ครับ
ที่ลัคกี้มิวสิค ของกำลังจะเข้ามาประมาณวันที่ 20 นี้ 
หรือลองดูที่ Inter  Music ก็ได้ครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
Re: งบ 4,000 บาท ช่วยแนะนำกีต้าร์โปร่งดีๆซักตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 17:42:24 »
มือสองหรือ มือหนึ่ง แจงไปเลยครับ

profish

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 17:47:02 »
มือสองหรือ มือหนึ่ง แจงไปเลยครับ

@wawar มือ 1 ครับผม

@nhoy แล้ว Veelah V1 D ราคา เท่าไร ครับ (ราคาขาย)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 17:54:26 »
เรียนน้า profish
V1 D ประมาณ 5,xxx ครับ นี่หมายถึงผมดูราคาจาก Music Support Shop นะครับ
ถ้าอย่างไรแล้ว ลองเช็คดูหลายๆ ที่ครับ
เคยได้ยินน้าท่านหนึ่งบอกไว้ว่า ให้ลองติดต่อที่ Inter Music ดู เพื่อลงชื่อจองซึ่งอาจจะได้ราคาเดิมๆ อยู่ครับ

profish

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 18:48:18 »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

แล้วของ คาราบาว ล่ะครับน่าเล่นมั้ย?

TOM1869

• member
Re: กีต้าร์ ยี่ห้อ คาราบาว น่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 20:05:24 »

แล้วของ คาราบาว ล่ะครับน่าเล่นมั้ย?

เหมาะสำหรับฝึกหัด ครับ คุณภาพตามราคา

Veelah คุณภาพเหนือราคา
Line id: 081-8718003

profish

• member
Re: กีต้าร์ ยี่ห้อ คาราบาว น่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 20:19:20 »

เหมาะสำหรับฝึกหัด ครับ คุณภาพตามราคา

Veelah คุณภาพเหนือราคา

ขอบคุณครับ

undergroundtrain

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 20:56:53 »
V1Dผมซื้อที่INTERMUSIC 3850แถมกระเป๋าด้วยครับ

profish

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 21:09:15 »
V1Dผมซื้อที่INTERMUSIC 3850แถมกระเป๋าด้วยครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปสอบถามที่ Inter Music ดูนะครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 21:46:12 »
ผมขอพูดตรงๆหน่อยนะครับ อิอิ ( อย่าโกรธกันนะ แฟนคาราบาว )กีต้าร์คาราบาว เป็นกีต้าร์แบรนด์ไทยที่เปิดตัวได้ฮือฮาที่สุดก็ว่าได้ครับ ( แต่ไปจ้างโรงงานจีนทำให้อีกทีนึง)น้าแอ้ดได้กล่าวตอนเปิดตัวว่า"อยากให้คนไทยได้ใช้ของดีราคาถูก คุณภาพเหมาะสมกับราคา" ผมก็เป็นคนนึงที่พอได้ข่าวว่าจะมีแบรนด์นี้ตอนแรกอยากครอบครองมากๆ หวังไว้สูง ว่ากีต้าร์แบรนด์ไทยราคาถูกคงต้องสมราคาแน่ๆ แต่พอได้ลองดูจริงๆ เหมือนฝันร้ายเลย เหอๆ รุ่นล่างๆ นี่เสียงแหบแห้งมากๆ เมื่อเทียบกับ เอฟ310 (จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร แต่ราคาประมาณ 4000 บาทได้) งานก็แย่มากๆ เฮ้อ แต่มีรุ่นสูงที่สุดที่พอใช้ได้ แต่รุ่นท้อปที่มีภาคไฟฟ้าดันใช้ปรีแอมป์คุณภาพค่อนข้างแย่เมื่อเทียบกับราคาค่าตัว แต่พอมาเทียบกับกีต้าร์แบรนด์ ใหม่ๆ เช่น วีล่า ,dolce คุณภาพเสียง,ราคา,งาน ห่างกันลิบลับ นี่คงเป็นเหตุผลหนึ่งที่ชาวบ้านไม้ส่วนใหญ่"ไม่มองยี่ห้อนี้เลย" นี่ถ้าไม่ได้น้า"แอ้ดเล็กลี่"มาโปรโมทให้ในช่วงแรกๆ มีหวังไปไม่รอดแน่ครับ :'( :'( :'( :'(
MUGEN_guitar_SHOP

MUI

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 21:56:37 »
ของผม...ซื้อมา คุณภาพเหนือราคา ครับ

(ราคาแจ้งไว้ในรูเสียง)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 22:32:11 »
เรียนว่า Veelah คุ้มค่า น่าใช้กว่าครับ

apinan14

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 23:25:25 »
อาศัยชื่อคาราบาว เท่านั้น น่าจะขายเป็น ของที่ระลึกอะไรประมาณนั้น น่าจะดีกว่า  เพราะผมเคยใช้แล้ว (รุ่นท๊อปสุด)

nco4433

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 23:32:04 »
ผมขอพูดตรงๆหน่อยนะครับ อิอิ ( อย่าโกรธกันนะ แฟนคาราบาว )กีต้าร์คาราบาว เป็นกีต้าร์แบรนด์ไทยที่เปิดตัวได้ฮือฮาที่สุดก็ว่าได้ครับ ( แต่ไปจ้างโรงงานจีนทำให้อีกทีนึง)น้าแอ้ดได้กล่าวตอนเปิดตัวว่า"อยากให้คนไทยได้ใช้ของดีราคาถูก คุณภาพเหมาะสมกับราคา" ผมก็เป็นคนนึงที่พอได้ข่าวว่าจะมีแบรนด์นี้ตอนแรกอยากครอบครองมากๆ หวังไว้สูง ว่ากีต้าร์แบรนด์ไทยราคาถูกคงต้องสมราคาแน่ๆ แต่พอได้ลองดูจริงๆ เหมือนฝันร้ายเลย เหอๆ รุ่นล่างๆ นี่เสียงแหบแห้งมากๆ เมื่อเทียบกับ เอฟ310 (จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร แต่ราคาประมาณ 4000 บาทได้) งานก็แย่มากๆ เฮ้อ แต่มีรุ่นสูงที่สุดที่พอใช้ได้ แต่รุ่นท้อปที่มีภาคไฟฟ้าดันใช้ปรีแอมป์คุณภาพค่อนข้างแย่เมื่อเทียบกับราคาค่าตัว แต่พอมาเทียบกับกีต้าร์แบรนด์ ใหม่ๆ เช่น วีล่า ,dolce คุณภาพเสียง,ราคา,งาน ห่างกันลิบลับ นี่คงเป็นเหตุผลหนึ่งที่ชาวบ้านไม้ส่วนใหญ่"ไม่มองยี่ห้อนี้เลย" นี่ถ้าไม่ได้น้า"แอ้ดเล็กลี่"มาโปรโมทให้ในช่วงแรกๆ มีหวังไปไม่รอดแน่ครับ :'( :'( :'( :'(
เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมเป็นสาวกคาราบาวตั้งแต่จำความได้เลยครับ...ข้อความข้างบนนี้เป็นจริงครับ..แต่ถ้าซื้อรุ่นกลางๆ ราคา 4 ถึง 5000 บาทผมว่าพอไหวแต่รุ่นราคาถูกนั้นผมว่าเอาเงินไปซื้อ ฟิวเจอร์มาเล่นเถอะครับประหยัดไปอีกเป็นพัน..แต่ถ้ารุ่นใหญ่ผมว่าพอใช้ได้ แต่ในแง่ของ สาวกคาราบาวจริงนะครับ..แบบว่าเสียงไม่เท่าไหร่ยี่ห้อก็ได้ใจไปแล้ว เจ็ดสิบเปอร์เซ็น...อิอิอิอิ ;D

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 23:46:49 »
เมื่อ 3-4 เดือนก่อน ผมไปเจอกีต้าร์ยี่ห้อนึงที่ร้านเล็กๆแถวบ้าน นามว่ากีต้าร์ " คาราวาน" ( ไม่รู้เกี่ยวอะไรกับน้าหงาไหม?)คฺณภาพแย่หนักกว่า"คาราบาว"อีกครับ เฮ้อออ เอาเข้าไป.....( เรื่องจริงนะครับ ) ไม่รู้ว่าจะมียี่ห้ออะไรตามออกมาอีกนะเนี่ย ???
MUGEN_guitar_SHOP

thos195

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 00:29:40 »
ผมว่าไม่เหมาะหรอกครับเอาตังไปซื้อ ยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ ;D

yod69

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:19:57 »
เป็นยี้ห้อที่ กล่องแพงกว่าราคากี่ต้าร์..!!!

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:47:23 »
เสียงมันไม่พุ่งครับ..ทู่ๆทื่อๆ :D :D

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 02:15:51 »
ของผมก็ไม่ได้ เสียงดีอะไรมากมาย ติดอยู่แค่มันมีตัวหนังสือนี่แหละ.....

FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai