Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ผมคอมันงอ ไม่กล้าขันคอเองกลัวมันหัก ไม่ทราบมีที่ใหนรับซ่อม แถวเกษตรครับ  (อ่าน 1555 ครั้ง)

191007

• member
ขอรบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ

กีต้าร์ผมคอมันงอด้วยครับ ไม่กล้าขันคอเองกลัวมันหัก ไม่ทราบว่ามีที่ใหนรับซ่อมบ้างครับแถวเกษตรครับ

หรือมีท่านพี่คนใหนซ่อมได้บ้างครับ เดี๋ยวผมเลี้ยงเบียร์สักขวดสองขวดครับ ^___^   ;D ;D ;D ;D

191007

• member
ใช้กีต้าร์ของ crafter นะครับ
ขอที่มีคุณภาพนิดหนึ่งนะครับพี่ อยู่แถวมอมันมีแต่ลูกบิดธรรมดาอันละ40บาทครับ T T

งบประมาณ 1000-2000ครับ อยากเปลี่ยนยกชุดเลยครับ ขอบคุณครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nutthaivi48

• member
เกษตรไปดู เซนทรัลลาดพร้าวเลยครับ

191007

• member
ขอบคุณพี่ที่ตอบครับผม ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวจะไปลองไปดูเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ ถ้าไม่ถูกใจก็สั่งจากน้าตะวัน ครับผม  :o :o  :D :D

191007

• member
ขอรบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ

กีต้าร์ผมคอมันงอด้วยครับ ไม่กล้าขันคอเองกลัวมันหัก ไม่ทราบว่ามีที่ใหนรับซ่อมบ้างครับแถวเกษตรครับ

หรือมีท่านพี่คนใหนซ่อมได้บ้างครับ เดี๋ยวผมเลี้ยงเบียร์สักขวดสองขวดครับ ^___^

TOM1869

• member
ทำไมถึงรู้ว่ากีต้าร์คองอล่ะครับ
Line id: 081-8718003

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
วิธีขันคอ ดูจากที่นี่เลยครับ
http://www.acousticthai.net/acoustic_guitar_setup.htm

วิธีตรวจสอบ ว่า คอโก่ง หรือไม่ แบบง่ายๆ ก็คือ
จับกีตาร์ หงายหน้าขึ้น มือซ้ายจับที่ต้นคอ มือขวา อุ้มที่บั่นท้าย
หันหัวกีตาร์ ชี้ออกไปข้างหน้า บั่นท้ายชี้เข้าหาตัว ยกกีตาร์ขึ้นให้ได้ระดับสายตา
แล้วมองผ่าน ข้างๆบริจ ไปหาหัวกีตาร์ เราจะเห็นเลยครับ ว่าคอ ตรง หรือโก่ง หรือแอ่น
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

191007

• member
ขอบคุณครับผมเข้าใจอย่างแจ่มแจ้งแล้วครับ สรุปกีต้าร์ผมคอมันโก่งไปมากครับถึงเวลาต้องปรับมันลงมาบ้างแล้ว ^^

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ตอบคราาาาาาาาป