Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Cort SFX vs Veelah V1DCE  (อ่าน 702 ครั้ง)

dogma

• member
Cort SFX vs Veelah V1DCE
« เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 20:31:50 »
 ผมอยากทราบว่าสองตัวนี้คุณภาพเสียงต่างกันยังไง และ พวกคุณจะเลือกอะไรครับ

nhoy

• member
Re: Cort SFX vs Veelah V1DCE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 22:38:25 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
เรื่องของเสียงคงต้องไปลองสัมผัสดูด้วยตัวเองน่าจะดีกว่าครับ
สำหรับผมเองถ้าให้เลือก ผมเลือก V1-DCE ครับ

sonic

• member
Re: Cort SFX vs Veelah V1DCE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 22:59:58 »
VEELAH V1DCE เสียงครบถ้วน มีบาล้านที่ดี งานดี สรุป ดีกว่า ทุกด้าน
แต่น้า dogma ต้องเลือกตามที่ตัวเองชอบ เพราะผม comment ในมุมมอง รสนิยม ของตัวเอง ที่เคยสัมผัส รู้สึกแบบนี้ครับ

แถมอีกนิด ซื้อมาแล้วเกิด เบื่อ อยากเปลี่ยนเป็นเงิน ต้องการขายออกไปอัพเกรด เป็นกีต้าร์รุ่นสูงๆ คำตอบคือ..........มันต่อขายกว่า cort มากๆๆๆๆ ครับ