Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรเอาสารกันชื้นที่แถมกับโดโซะ ใส่ไว้ในกีตาร์ดีมั้ยครับน้าๆ  (อ่าน 3553 ครั้ง)

hellostop

• member
    • freenovelbooks-and-bargain
ผมควรเอาสารกันชื้นที่แถมกับโดโซะ ใส่ไว้ในกีตาร์ดีมั้ยครับน้าๆ
ดนตรีไม่มีดีหรือไม่ดีหรอก มีแต่ชอบไม่ชอบเท่านั้น

npas

• member
ถ้าจะใช้ก็ลองเอาสารกันความชื้นมาผึ่งลมร้อน(ลมแอร์) ก่อนเพื่อไล่ความชื้น แต่ผมว่าซองมันเล็กไปนะ และพื้นที่ภายในฮาร์ดเคสก็กว้าง อาจมีรอยรั่วให้ความชื้นภายนอกเข้ามาได้อีก  :D :D

โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้ใช้นะครับ เพราะเอามาเล่นทุกวันยังไงก็กันความชื้นไม่อยู่หรอก  ;D

TOM1869

• member
อย่า เอา โดโซะ ใส่ลงไปด้วย ก็แล้วกัน
Line id: 081-8718003

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
อย่า เอา โดโซะ ใส่ลงไปด้วย ก็แล้วกัน
55555
MUGEN_guitar_SHOP

Crucify

• member
แต่ให้เอาชินมัยใส่ไปได้ครับ ;O

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
5555 ระวังมดขึ้นกีตาร์นะครับ ถ้าอยากใส่จริง ๆ ไปหาซื้อใหม่ดีกว่าครับ ลองดูที่ http://www.powerdry.co.th/index_th.php ดูครับ

hellostop

• member
    • freenovelbooks-and-bargain
มันมีผลต่อเสียงมั้ยครับ
ดนตรีไม่มีดีหรือไม่ดีหรอก มีแต่ชอบไม่ชอบเท่านั้น

TKCN

• member
ซองกันชื้นในอาหารห้ามนำมาใส่กีตาร์ครับ
มันจะดูดความชื้นเหลืิอ 0%
ไม้อาจ crack ครับ

Beatles Beatles

• member
อุยยย   เคยเอาใส่ไปเป็นเดือนหลายเดือนเลยครับเเต่เสียงเเละไม้ก็ปกตินะเเต่ต่อไปคงจะไม่ใส่ไปแล้ว ใส่ไปตั้งสองซองอะ ไม่ใช่ของโดโซะนะของสาหร่าย ยี่ห้อหนึ่ง

doggybebop

• member
ขอบคุณครับ ความรู้เพียบ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ถ้ามันจำเป็นจริงๆ เขาคงใส่มาให้แล้วครับ

welovely007

• member
  • นัทนว
กีต้าร์ที่ซื้อใหม่ๆๆๆส่วนมากก็มีใส่แถมให้มาด้วยครับ

มีใครเคยเจอไหม
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Mubintmin

• member
ไม่ใช่ว่ากีตาร์จะห้ามมีส่วนที่เป็นความชื้นเลย ถ้าในวันปกติก็คือปล่อยไปเป็นสภาพตามปกติแหละครับ ดูแลเหมือนคนทั่ว ๆ ไป

แต่ถ้าวันไหนฝนตก หรือมีไปเล่นเอ้าดอร์ละฝนปรอย ๆ ก็ต้องระวังกันหน่อย ส่วนเรื่องการเก็บรักษาปล่อยไปตามธรรมชาติครับ

เช็ดถูตามปกติที่มนุษยชาติเค้าทำกัน อย่างน้าเบียว่า ถ้าสารกันชื้นมันจำเป็นจริง ๆ เวลาเราไปซื้อกีตาร์มือหนึ่ง เวลาเขย่าตัวกีตาร์คงมีอะไรดักคอกแค๊ก ๆ อิอิ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

SOONERS

• member
ถ้ารักเขาจริง...ลงทุนหน่อยซื้อที่มันใช้ักับเครื่องดนตรีโดยเฉพาะเถอะครับ  :D :D :D  จำเป็นพอสมควรสำหรับหน้าฝนบ้านเรา แต่ถ้าไม่ซื้อก็เก็บใส่เคสตลอดเวลาเมื่อไม่ได้เล่นนะครับ  :D :D :D
1993 Gibson Gospel
1999 Gibson SJ-200
2003 Martin 000-18

gazz

• member
http://www.alibaba.com/product-tp/110795588/TOLIHAN_dry_cabinet_WET_CABI_/showimage.html

ลองซื้อมาเก็บครับ สำหรับ กีต้าร์ และเครื่องสาย

Montra

• member
อ้าวซองแบบนี้อะนะ  ผมแกะกินกะขนมไปแล้วนะ  นึกว่าเค้าจะให้มาเหมือนกับพริกเกลือที่มากับฝรั่ง อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**