Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน น้าๆบ้านไม้ครับ omjm ใส่สายอะไรดีครับ ลองมายังไม่ค่อยถูกใจ  (อ่าน 719 ครั้ง)

PAM

• member
สวัสดีครับ น้าๆทุกท่าน พอดีผมอยากสอบถามน้าๆ ว่า omjm ควรใส่สายของอะไรดีครับ
ผมลอง elixer .12  dad exp16 martin life span 12
ก็ยังไม่ค่อยถูกใจเลย T-T
แต่คิดว่าถ้าให้เลือกในที่ลองมา ชอบ dad กับ martin มากกว่า elixer ครับ
พอมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ไม่เคลือบก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

nhoy

• member
ในความรู้สึกของผม EXP และ Martin Lifespan SP น่าจะเหมาะสมดีแล้วนะครับ

PAM

• member
ขอบคุณครับน้าหน่อย :)

GFGolf

• member
ลอง DR strings dragon skin ดูครับ เสียงค่อนข้างแตกต่างจากยี้ห้ออื่น  ;)

folkenman

• member
Specifications:
RECOMMENDED STRINGS: Martin MSP 4100 Light Phosphor Bronze

ปล.สายรุ่นนี้เป็นรุ่นที่ Martin กำหนดให้ใช้กับ กีต้าร์ Martin รุ่น OMJM

guitaroa47

• member
ผมชอบเสียงกับ DAD EXP16 นะ

ใช้ตามที่ john mayer ใช้

555

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
เข้ามาชื่นชมOmJmครับสักวันคงได้ลองบ้างนะครับ^^
ปล.expเสียงอคูสติกดีครับ