Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะทำแผ่นซีดี วิธ๊ การฝึก เทคนิค tremolo ออกจำหน่ายจะมีคนสนใจรึเปล่าครับ  (อ่าน 4694 ครั้ง)

redtopup

• member
มาขอซาวน์เสียงหน่อยครับ
กำลังคิดว่าจะทำอยู่ครับ แบบใต้ดิน อ๊ะครับแล้ว เอาไปฝากขายตามร้านขายกีต้าร์
ก็กะว่าจะทำง่ายๆใช้กล้องวิดิโอ เก่าๆของผมถ่าย  แล้ว มีพวกโน๊ต บทฝึกให้ด้วยแล้วเล่นบทฝึกให้ดู  แล้ว อธิบายการฝึก  แล้วมีเพลง เทมโมโล่เล่น แก้เหงาไป ด้วย
ส่วนเพลงที่ อาจจะเข้าข่าย ลิขสิทธ์ ก็  ค่อยส่งไปรษณีภายหลัง หรือ ให้ โค๊ชเพื่อโหลด
มันจะขายได้มั้ยน้อ

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
มันจะเหมือนกับที่เขาสอนในยูทูบปะครับ
ยังงั้นอาจจะขายยากครับ ต้องฉีกแนวกว่าในด้านต่างๆ เช่น เทคนิค, มุมกล้อง, ลำดับขั้นตอน, ความง่ายในการถ่ายทอด ฯลฯ

ขอให้ขายดีครับ
:)

K@Y

• member
  • เคครับ :)
มันจะเหมือนกับที่เขาสอนในยูทูบปะครับ
ยังงั้นอาจจะขายยากครับ ต้องฉีกแนวกว่าในด้านต่างๆ เช่น เทคนิค, มุมกล้อง, ลำดับขั้นตอน, ความง่ายในการถ่ายทอด ฯลฯ

ขอให้ขายดีครับ
เห็นด้วยครับ ถ้ามันซ้ำก็อาจจะขายไม่ดีึครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ลองทำโชว์ สัก  3 - 4  บทเรียน  ดูสักหน่อยนะครับ  จะได้ให้น้า ๆ ช่วยกัน บอก ว่า ความเป็นได้มากน้อยแค่ไหน

Finger Picking Style

redtopup

• member
อาจจะเหมือน บาง อย่าง  แต่ จะทำให้ละเอียดกว่าครับ
เป็น  บทๆไปเลย  ฝึกทีล๊ะ ขั้นตอน แบบละเอียด
ส่วนเรื่อง มุมกล้อง คงทำแบบอาชีพไม่ได้  
ว่าจะ ครับ ก็คงถ่ายสดๆเลย  เพราะไม่มีความรู้เรื่องการตัดต่อภาพ  

เป็นโครงการ ระยะยาวครับ  ว่าจะลองดูครับ   ชักไม่แน่ใจแล้วตอนนี้  ไม่มีคนเข้ามาเลย  
เดี่ยวลองทำเล่นๆดูเองก่อนดีกว่า

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
ผมสนับสนุนครับ // ขอเสริมให้มีเรื่อง เทคนิคการใช้มือขวาทังหมดเลย

หากได้เทคนิคมือขวาสไตล์ flamenco ด้วย เยี่ยมเลย^^
คิดดี ทำดี พูดดี

redtopup

• member
ฟลามิงโก้ เล่นไม่เป็นครับ 
ใช่ แล้วครับ  เป็น เทคนิค  มือ ที่ ยากที่สุด คือ มือ ขวานี่แหละครับ

TKCN

• member
ต้องลองดู Sample Video ครับ

Peng

• member

aneng

• member
ดีครับ ยิ่งสอนเราก็ยิ่งเก่ง tremolo ยากดี (ผมเพลงสายฝนเป็นปีแล้วยังไม่คล่องเลย)  ;D

Mook :)

• member
ต้องลองดู Sample Video ครับ
+1 ค่ะ เพราะไม่รู้ว่าน้าจะมีวิธีการสอน เข้าใจยากง่าย ยังไง รวมถึงสิ่งที่จะสอน ว่ากว้างขวาง ครอบคุลมถึงแค่ไหน

pukpui

• member
กลุ่มเป้าหมายคือ กลุ่มไหนครับ คนที่จะฝึก tremolo น่าจาเปนคนที่เล่นกีต้าร์พอใช้ได้แล้วใช่มั้ยครับ เพราะ ถ้าเปนคนเพิ่งเริ่มเล่นคงไม่มีความพยายามขนาดนั้น มีเรื่องขอการคุมซาวน์และ การฟังอีก เอาไปว่างขายตามแผงขายไม่ได้หรอกครับ ลองเล่นเพลงที่คิดว่าคนน่าจะชอบที่คุณเล่นจนอยากรู้วิธีฝึกของคุณ แล้วอัพโหลดลงในยูทูปดู แล้วเอาผลงานมาโพสใน เวป หน้าซื้อขาย พร้อมเปิดให้ลงชื่อจอง dvd สอน tremolo ขั้นเทพ  พอมีคนสนับสนุน ก็ made by order เลยครับ (ผลิตตามจำนวนส้่ง)
ปล.ถ้าโดนใจจริงผมขอสนับสนุนผลงานดีๆครับ

AFool

• member
สนใจครับ กีตาร์คลาสสิคมันยังไม่ค่อยมี dvd สอนเทคนิคแบบเจาะลึกอ่าครับ ต้องไปเรียนเอา สนับสนุนครับๆๆๆ  ;D

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
รอชมตัวอย่างครับ และพร้อมอุดหนุนครับ
MUGEN_guitar_SHOP

labella

• member
ผมสนใจครับ ขายเท่าไหร่ครับ ที่สนใจเพราะผมได้ชมฝีมือท่านแล้ว และ post ลิงค์ให้แล้วด้วย งั้น post อีกครั้ง เผื่อท่านอื่นสนใจ

Recuerdos de la Alhambra classic guitar

Martin-Lee

• member