Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม pick up ของ ovation เสียงออก แอมป์ หรือ PA ดีทุกรุ่นหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1332 ครั้ง)

leftyman

• member
กำลังเล็ง ovation made in korea อยู่ครับ คือจะเน้นเล่นร้านอาหาร
รู้สึกว่า ปรีแอมป์เป็นรุ่นเก่าแบบไม่มี tuner น่ะครับ
ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

guitarhaha

• member
เหมาะสมสิครับ

TOM1869

• member
กำลังเล็ง ovation made in korea อยู่ครับ คือจะเน้นเล่นร้านอาหาร
รู้สึกว่า ปรีแอมป์เป็นรุ่นเก่าแบบไม่มี tuner น่ะครับ
ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

OVation USA ดีทุกรุ่น ครับ ส่วน เกาหลียังไม่เคยลอง ครับ
Line id: 081-8718003

Dog Never Lie

• member
Ovation มีภาคไฟฟ้ามากมายหลายรุ่นเลย ตั้งแต่โบราณถึงปัจจุบัน
แต่ทุกรุ่นไว้ใจได้ครับ ไม่มีจี่ ไม่กวน ขนาดของผมปีเก่าๆ เป็นสิบปีแล้ว
ยังไว้ใจได้เสมอ แถมสัญญาณแรงมาก ไม่ต้องเร่งโวลุ่ม เร่ง gain มากมมายเท่าไร

It's my...

MUI

• member
อันนี้..ปรีแอมป์รุ่นแบติดดินเลยครับ (ซื้อต่อจากคนที่ตอบในกระทู้นี้แหละ ขนใส่รถมาให้ตั้ง 4-5 ร้อยกิโล ไม่ถึงหมื่นบาท (ราคาก่อนน้ำท่วม))

มิดะZOOM0054

folkbeach

• member
Ovation ออกแอมป์/PA แล้วเสียงดีมาก อีก Brand ที่ออกแอมป์/PA แล้วปัญหาน้อย ก็ " Takamine "

โดยทาง Takamine ได้เอา pickup ของ Ovation มาปรับปรุง

ส่วนตัวถนัด Takamine มากกว่า เล่น Ovation แล้วไม่ค่อยถนัด

แต่ดีทั้งคู่ครับ ทั้ง Ovation และ Takamine เรียกว่าเอาอยู่ทุกเวที  ;D ;D

Satiwas

• member
ผมเคยซื้อมาใช้ปี 97 เพราะฮิตตามชาวบ้าน และยกให้เขาไป เพราะ ไม่ชอบความแหลมของมันเวลาออกแอมป์เนี่ยแหละครับ

nhoy

• member
โดนส่วนตัวผมเองแล้ว ผมชอบเลยครับสำหรับภาคไฟฟ้าของ Ovation
ควบคุมสถานะการณ์ On Stage ได้ดีทีเดียวครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
เคยมี celebrity ป้ายสีฟ้า ที่ต้องเปลี่ยนถ่านจากข้างใน made in korea  :ซื้อจากร้านalways ที่central เสียงออกแอมป์ก็ok มากนะkrab ตอนนั้นมีรุ่นพี่แนะนำ ให้ซื้อ chorus มาพ่วงต่อ เสียงแน่นและหนาขึ้นมากซึ่งของเดิมก็ใช้ได้ดีทีเดียวkrab ที่เหลือก็ปรับเสียงตามใจชอบkrab