Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีการใช้ wenol ขัดเฟรตกีตาร์ครับ  (อ่าน 4075 ครั้ง)

taylorback

• member
คือว่า ผมอยากเรียนถามน้าๆ ว่าจะขัดอย่างไรบ้างครับ
ตั้งแต่การ ใช้อุปกรณ์ใดในการขัด
ไปจนถึงผลดี ผลเสีย
แล้ว wenol มันจะเป็นอันตรายกับฟิงเกอร์บอร์ดไหมครับ
ขอบคุณน้าๆทุกคนครับ  ;D

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: อยากรู้วิธีการใช้ wenol ขัดเฟรตกีตาร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 13:55:22 »

ลองดูนะครับมีวิธีและคลิปการขัดอยู่ในกระทู้นั้นแหละครับ
;D ;D ;D

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=15132.0
noomxman

Nevermind

• member
Re: อยากรู้วิธีการใช้ wenol ขัดเฟรตกีตาร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 16:34:42 »
ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ร่วมถามด้วยนะครับ

เรียนถามน้าๆว่า Wenol ที่ใช้ขัด จะใช้ตัวนี้ได้ไหมครับ

พอดีที่โรงงานผมใช้ขัดแม่พิมพ์ทองเหลืองครับ เผื่อจะจิ๊กมาใช้ ^ ^

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 17:21:57 »
ของผม แปะเทปกาวสีขาว
ตรง fingerboard ให้ครบ
แล้วเอา wenol ลง fret แล้วขัดแหลกครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 23:25:22 »
นั่นหล่ะครับ วีนอล หลอดแดง ครีมชมพูๆ อิอิอิ