Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดพอจะทราบวิธีการเล่นเพลง โฮม และ เพลงลมหายใจ ของคุณ ธีร์ ไชยเดช บ้างครับ  (อ่าน 2367 ครั้ง)

เทียนไขและชีวิต

• member
รบกวนขอความรู้หน่อยครับผม อยากฝึกเล่นครับ เพราะว่าความหมายดี ดนตรีก้อเพราะอีกต่างหาก

JOB Acoustic

• member
  • Job Acoustic Pickup
    • www.facebook.com/JobAcoustic
ลองดูคลิปคร่าวๆครับ

การเล่นจูนสายแบบ D A D F# A D ในเพลง Home คุณ ธีร์ ไชยเดช

ต้นๆคลิปผมเผลอเอานิ้วไปอุดรูไมค์เสียงอาจขาดไปนิดนึงครับ

เล่นโดยกีต้าร์ JoJo ผมเองครับ 555+

! No longer available
โทร 090-3084593 จ๊อบ

punning

• member

braradorn

• member
ถ้าสนใจแบบ finger style ลองไปที่เฟสบุคของ อ.ปิ๊ก ครับ มี tab ครับ (pick fingerstyle)

เทียนไขและชีวิต

• member
ขอบคุณทุกท่านมากครับผม สำหรับข้อมูล

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
 :) :)DADEAD :) :)อีกเสียงครับ ด้นคอร์ดให้คุ้นเคยก่อนครับ เม็ดค่อยไปเก็บทีหลัง เผลอๆจะไปได้เพลงอื่นมาcover ใหม่น่ะครับ ^  ^

Qinto3

• member
    • ขายกีต้าร์คลาสสิค
อยากรู้ด้วยจ้า  :) ขอบคุณครับผม