Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาช่าง setup guitar classic แถวโซนอีสานครับ (ขอนแก่น อุบล สารคาม)  (อ่าน 2318 ครั้ง)

nuchinge

• member
พอหาได้บ้างป่าวครับ แบบรับผิดชอบงาน พอดีอยากเปลี่ยน tuner ของ Yamaha แต่ไม่อยากเจาะใหม่ อยากได้พอดีรู พอดีถามช่างแถวๆบ้าน เค้าบอกให้ลองสั่งมาดู เราถามว่าถ้าไม่พอดีละ เค้าไม่ตอบบอกให้ลองสั่งมาดู หมายความว่าไง แสดงว่าให้วัดใจเอาหรือปล่าว ผมพยายามหาจาก net ยังไม่เจอตัวพอดี เลยคิดว่าหาร้านน่าจะชำนาญกว่า รบกวนน้าๆด้วยครับ

samaklen

• member
Re: หาช่าง setup guitar classic แถวโซนอีสานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 07:41:20 »
ช่างเอก อยู่บุรีรัมย์ครับ
ช่างรุ่นเดียวกับช่างมด ผู้โด่งดังนั่นล่ะครับ
Thanasin Puettamart ลองหาใน fb ก็จะเจอครับ

nuchinge

• member
Re: หาช่าง setup guitar classic แถวโซนอีสานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 07:58:02 »
ช่างเอก อยู่บุรีรัมย์ครับ
ช่างรุ่นเดียวกับช่างมด ผู้โด่งดังนั่นล่ะครับ
Thanasin Puettamart ลองหาใน fb ก็จะเจอครับ
ขอบคุณครับ

nuchinge

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 19:27:15 »
มีแถว อุบล หรือขอนแก่นป่าวครับ ช่างที่บุรีรัมย์ ผมทักไปไม่ตอบเลยครับ

samaklen

• member
เบอร์โทรที่ผมมี ก็เหมือนเปลี่ยนเบอร์ไปนะครับ
แต่เดี๋ยวจะลองถาม ๆ กับช่างคนอื่นให้นะครับ

nuchinge

• member
เบอร์โทรที่ผมมี ก็เหมือนเปลี่ยนเบอร์ไปนะครับ
แต่เดี๋ยวจะลองถาม ๆ กับช่างคนอื่นให้นะครับ
ขอบคุณมากๆครับ น้าsamaklen

samaklen

• member
https://www.facebook.com/nattamart.t
ฝากข้อความในนี้ได้เลยครับ
แต่ช่วงนี้ ที่เอกไม่ได้ตอบ ก็เพราะว่าประสบอุบัติเหตุหนักครับ กำลังพักรักษาตัวอยู่
น่าจะใช้เวลาสักพักใหญ่ครับ ขอให้หายกลับมาดีเหมือนเดิมเร็ว ๆ

nuchinge

• member
https://www.facebook.com/nattamart.t
ฝากข้อความในนี้ได้เลยครับ
แต่ช่วงนี้ ที่เอกไม่ได้ตอบ ก็เพราะว่าประสบอุบัติเหตุหนักครับ กำลังพักรักษาตัวอยู่
น่าจะใช้เวลาสักพักใหญ่ครับ ขอให้หายกลับมาดีเหมือนเดิมเร็ว ๆ
ขอบคุณมาก ครับน้า