Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้าๆครับผมขอถามคำถามซัก 2 ข้อนะครับ  (อ่าน 1809 ครั้ง)

sparroo2

• member
ผมขอถามเลยนะครับ

ข้อ1.สายเสียงกีตาร์ เสียงทึบนี้ เสียงมันเป็นยังไงหรอครับ หม่นๆ หรอครับ

ข้อ2.ถ้าเกิดพี่ๆเพิ่งซื้อกีตาร์มาได้ประมาณ 2 สัปดาห์ พี่ไปเจอตัวอื่นที่ถูกใจกว่า พี่จะทำยังไงครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: พี่ๆน้าๆครับผมขอถามคำถามซัก 2 ข้อนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:41:52 »
1. เสียงทึบตามความรู้สึกผมคือความใสความกังวานของเสียงมันลดลงไปครับ อาจจะเนื่องจากความเก่าของสายเองหรือโครงสร้างของกีตาร์ไม่ดีหรือมีปัญหา

2. ทำใจครับ (- -") ผมก็เคยเจอปัญหานี้ สั่งซื้อเสร็จไปเปิดเว็บดูตัวที่ถูกใจมาแล้ว แต่ทำอะไรไม่ได้แล้ว เลยทำใจอย่างเดียว แล้วค่อยว่ากันใหม่ทีหลัง ^^

jiw_de_jazz

• member
Re: พี่ๆน้าๆครับผมขอถามคำถามซัก 2 ข้อนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:43:15 »
1. เสียงทึบคือเสียงไม่กังวาล
2. "มีสติไม่เสียสตังค์"ต้องใช้สติเข้าข่มครับ ทําไมเราซื้อตัวนี้
เพราะเรายังไม่ได้ลองให้ครบ หรืองบเราไม่พอ หรือเราไม่เคยเข้าไปมองร้านนั้นฯลฯ
แล้วชั่งใจว่ายอม ขาดทุน หรือใช้ตัวนี้ไปก่อน

สําหรับผมช่วงที่ซื้อมาเดือนแรกจะสับสนในชีวิตหร่อยครับ
อย่างเพิ่งรีบทําอะไร เล่นตัวนี้ของเราก่อน อย่างน้อยจะได้รู้ว่ามันไม่ดีตรงไหน
เราจะได้ไม่เจ็บซํ้าๆ
แล้วคิดในใจว่า "ของของเราดีที่สุด"

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:23:34 »
ผมขอถามเลยนะครับ

ข้อ1.สายเสียงกีตาร์ เสียงทึบนี้ เสียงมันเป็นยังไงหรอครับ หม่นๆ หรอครับ

ข้อ2.ถ้าเกิดพี่ๆเพิ่งซื้อกีตาร์มาได้ประมาณ 2 สัปดาห์ พี่ไปเจอตัวอื่นที่ถูกใจกว่า พี่จะทำยังไงครับ

1 เคยกินเหล้าไหม เสียงทึบ เหมือนตอนเรามึนๆ กึ่มๆๆ
2 ทำใจ จงพอใจในสิ่งที่ตัวเองมี ถ้ามีเงินก็สอยมาอีกตัว
จันทาร ดีกว่า จันไร

aneng

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:51:20 »
1.อาจจะต้องรอรันอินเบิร์นเสียงซักพัก.....
2.ทำใจ..กิเลสไม่มีวันหมด..ถ้าไม่งดเข้าClassified..สาธุ..กีตาร์คือกิเลส..มาคุยเรื่องเพศกันดีกว่า...อาเมน