Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: s.yairi all solid made in china น่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 853 ครั้ง)

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
s.yairi all solid made in china น่าเล่นไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 17:30:05 »
เรียนถามน้าๆ ที่เคยลองครับ  :)

jomarnjamorn

• member
Re: s.yairi all solid made in china น่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 17:58:47 »
น้าเต้ลองของผมก็ได้นะครับ แต่ละตัวอาจต่างกันไปครับ. เคยลองtop solid ไม่เท่าไหร่. แต่All solid ไม่เคยลองตัวอื่นครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
Re: s.yairi all solid made in china น่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 18:04:22 »
ขอบคุณครับน้าน้อย

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:35:38 »
เคยลองจับ ชอบ profile ของคอ จับง่ายทุกๆ เฟทครับ ไม่ใหญ่และ กว้างเกินไป (นิ้วผมเล็ก + สั้น) กำลังหา top solid ของ S.Yairi สักตัวเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องของเสียงต้องแล้วแต่ชอบครับ เพราะแต่ละยี่ห้อให้เสียงที่ออกมาไม่เหมือนกัน ชนิดของไม้ก็ให้เสียง ทึบ กังวาล ไม่เหมือนกันต้องลองเยอะๆ ครับ