Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแท็ปเพลง เสียงของหัวใจ fingerstyle ของพี่แอน ธิติมา หน่อยครับ ^^  (อ่าน 11264 ครั้ง)

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ยากมากจ้า ตรง สายเปล่า (0) แล้ว ตบไปด้วยเนี่ย ไปไม่เป็นเลย  แต่จะลองฝึกดูนะครับ ^^

มีวิธีฝึกมั้ยครับ ผมก็งงๆ ตรงนี้ครับ

lekhaew

• member
^
^
ลองฝึกมือขวาอย่างเดียวดูก่อนก็ได้ครับ

สำคัญคือจังหวะ (อย่าลนลาน) และการลงน้ำหนักมือขวา

ฝึกสักพัก เดี๋ยวก็ได้เองครับ (ต้องใจเย็นๆ)
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

• member
^
^
ลองฝึกมือขวาอย่างเดียวดูก่อนก็ได้ครับ

สำคัญคือจังหวะ (อย่าลนลาน) และการลงน้ำหนักมือขวา

ฝึกสักพัก เดี๋ยวก็ได้เองครับ (ต้องใจเย็นๆ)

ตอนนี้ผมเข้าใจว่า ใช้มือซ้ายตบสายเบส

และ ใช้มือซ้าย เล่นสาย 0 ด้วย ผิดถูกยังไงชี้แจงด้วยครับ

kurtdd

• member
^
^

สำคัญคือจังหวะ (อย่าลนลาน) และการลงน้ำหนักมือขวา ไม่ใช่ครับถ้าเราตบด้วยมือซ้ายแล้วดีดขวาพร้อมกันมันเป็นโน๊ตบอดถูกมั๊ยครับเพราะมันเล่นโน๊ตพร้อมกัน มือขวานิ้วโป้งตบและพร้อมกันใช้นิ้วชี้หรือที่คุณถนัดดีดลง ลองดูในคลิปครับจะเห็นได้ชัด

ตอนนี้ผมเข้าใจว่า ใช้มือซ้ายตบสายเบส

และ ใช้มือซ้าย เล่นสาย 0 ด้วย ผิดถูกยังไงชี้แจงด้วยครับ

• member
โอเคครับ มือขวาทั้งสองตัวโน๊ต

โป้งตบเบส แล้วใช้ นิ้วที่ถนัด ดีดอีกตัวโน๊ตนึง

ขอบคุณครับ

ผมก็หลง เอานิ้วชี้มือซ้าย เกียวลงอยู่พักใหญ่

gaokids

• member
ขอบคุณทุกเทคนิคครับ ผมจะตั้งใจฝึกครับ อิ้อิ้
อิอิ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
ขอบคุณครับ
facebook.com/byrt21

ohm_pea

• member
อ้า...แจก tab เพลง ตับ ๆๆๆๆ
จันทาร ดีกว่า จันไร

brightt123

• member
ใครทำเป็นpdf ให้ทีได้มั้ยครับ

http://www.mediafire.com/?gax11e2bg63vv3v ครับ

ขอบคุณครับ ของผม guitar pro ใช้เปิดไม่ได้อยู่พอดีเลย ;D

goo.gl/VS15K

tokjaa

• member
ผมเคยขอ อาจารย์ เค้าส่งมาให้ ใจดีๆๆ
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

vchadon

• member
อ.เอ ใจดี และฝีมือสุดยอดจริงครับ

อ.เอ สอนที่ไหนครับ อยากทราบ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ลองเมลหาแกดูนะครับ [email protected]
:)

tstcunqv

• member
ตรงนี้เล่นไงครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

vchadon

• member
ลองเมลหาแกดูนะครับ [email protected]

ขอบคุณน้ายินยอม ครับผม

เคนนี่

• member
ตรงนี้เล่นไงครับ

ตบสาย แล้วดีดลงพร้อมกัยครับ มันฝืนนิดๆ ผมก็กำลังหัด