Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาเก้าอี้สำหรับเล่นกีต้าร์คลาสสิคครับ  (อ่าน 1795 ครั้ง)

hutjunGz

• member
ตามหัวข้อครับ พอดีเก้าอี้ที่บ้านผมสูงฟุตสตูลปรับสุดก็ไม่ถึง
ก็เลยอยากถามน้าๆทุกคนที่เล่นกีต้าร์คลาสสิคอยู่ว่าใช้เก้าอี้แบบไหนกันอยู่บ้างครับ
เน้นใช้งานแบบจริงจัง และใช้นาน เพราะกำลังเตรียมตัวสอบเข้ามหาลัยดนตรีครับ
 ปล. อยากได้ชนิดที่เบาะแน่นๆ ไม่ยวบ หรือเบาะใช้นานๆแล้วไม่ยุบไปติดไม้ติดเหล็กอะครับ
ขอบคุณมากครับ

samaklen

• member
Re: อยากหาเก้าอี้สำหรับเล่นกีต้าร์คลาสสิคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2018, 09:01:26 »
ผมแนะนำเก้าอี้เปียโนครับ
ถ้าเป็นเก้าอี้ที่ปรับความสูงได้ด้วยจะดีมาก
เพียงแต่ เป็นการลงทุนที่สูงพอสมควร